Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác cho em hỏi chút về tủ bảo quản ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho em hỏi chút về tủ bảo quản ạ

Trả là em nhận sửa thay block của con tủ bảo quản. E nghi trong quá trình e làm bị tắc ẩm lên e thấy độ lạnh rất kém. E đã thay thế fin lọc. Và làm lại thì chạy đc 1 lúc. Đuờng hồi về bám dầy tuyết luôn ạ. Block chạy liên tục k ngắt mặc dù e đã thay cả con cảm nhận nhiêt. Các bác cho e xin ý kiến vs ạ vs cách nhận biết dậu hiệu tủ bị tắc ẩm ạ

trường hợp của bạn là do thừa ga, bạn phải xả bớt ga. Block chạy liên tục k ngắt mặc dù ban đã thay cả con cảm nhận nhiêt, bạn xem đầu cảm nhiệt đặt đúng vị trí o, nếu đặt o đúng thì nó o ngắt được dù tủ có lạnh đến mấy di nữa
    https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

bác conkhisat nói đúng đấy.tủ bác làm thừa ga rồi.đầu hồi của tủ chỉ đổ mồ hôi là ok thôi.rơle nhiệt ko ngắt là do chưa đủ độ lạnh.

Comment

Nguyên văn bởi conkhisat Xem bài viết
        trường hợp của bạn là do thừa ga, bạn phải xả bớt ga. Block chạy liên tục k ngắt mặc dù ban đã thay cả con cảm nhận nhiêt, bạn xem đầu cảm nhiệt đặt đúng vị trí o, nếu đặt o đúng thì nó o ngắt được dù tủ có lạnh đến mấy di nữa
        ok bác e cảm ơn bác nhé

Comment

Nguyên văn bởi zjnzjn0989 Xem bài viết
          Trả là em nhận sửa thay block của con tủ bảo quản. E nghi trong quá trình e làm bị tắc ẩm lên e thấy độ lạnh rất kém. E đã thay thế fin lọc. Và làm lại thì chạy đc 1 lúc. Đuờng hồi về bám dầy tuyết luôn ạ. Block chạy liên tục k ngắt mặc dù e đã thay cả con cảm nhận nhiêt. Các bác cho e xin ý kiến vs ạ vs cách nhận biết dậu hiệu tủ bị tắc ẩm ạ
          Thừa ga bá à

Comment

Vài lời vơi bạn thế này.Khi bạn thay block khác bạn phải cân lại cáp

Comment

Về tác giả

Collapse

zjnzjn0989 Tìm hiểu thêm về zjnzjn0989

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X