Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏng điều khiển từ xa của quạt!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏng điều khiển từ xa của quạt!

Thưa các bác, en có con quạt cây California (thực ra là của anh Cẩm Đào ý mà) nay điều khiển từ xa của nó bị hỏng mất chức năng bật và tắt, các chức năng khác vẫn OK, em đã kiểm tra nút ấn không vấn đề gì, thế mới lạ, thậm chí là thay nút ấn vẫn không được. Vậy phải làm sao các bác nhỉ. Ở đâu sửa hay bán điều khiển từ xa của quạt không ạ. Vì em được biết điều khiển của con này giống của anh Điện cơ Thống Nhất các bác ạ. Các bác tư vấn giùm em nhé!

Bạn kiểm tra đường mạch in từ nút bật, tắt đến chân IC của điều khiển xem.

Comment

Không có bác nào giúp em được sao? trời ơi, biết trông cậy vào ai đây!!!!!!!!!

Comment

- Trước tiên kiểm tra cái remote và hoạt động + nguồn của nó bằng cách: trỏ nó vào camera của điện thoại di động và bấm các phím mà bạn cho là hỏng. Remote còn tốt thì mỗi khi ấn nút sẽ có tia sáng lóe lên trong màn ảnh của điện thoại.
        - Nếu chỉ có nút tắt mờ hư thì thử kéo tấm phím nhựa dịch sang một phím khác mà ấn và đặt trước camera mà quan sát. Có thể phần than trên phím nhựa kém tiếp xúc hoặc bị một chất dịch nào đó cản ngang mạch in do bất cẩn trước đó (vd: nước đường, socola...) cần lau chùi sạch bằng nước rửa móng tay.
        - Phần còn lại là kiểm tra mạch thu hoặc relay đóng mở nguồn cho cuôn dây.
        Liên lạc:

Comment

Nguyên văn bởi congthang Xem bài viết
          Thưa các bác, en có con quạt cây California (thực ra là của anh Cẩm Đào ý mà) nay điều khiển từ xa của nó bị hỏng mất chức năng bật và tắt, các chức năng khác vẫn OK, em đã kiểm tra nút ấn không vấn đề gì, thế mới lạ, thậm chí là thay nút ấn vẫn không được. Vậy phải làm sao các bác nhỉ. Ở đâu sửa hay bán điều khiển từ xa của quạt không ạ. Vì em được biết điều khiển của con này giống của anh Điện cơ Thống Nhất các bác ạ. Các bác tư vấn giùm em nhé!
          thường thì như vậy là chip có vấn đề rồi.nhưng bạn cứ mang ra quán sửa chữa xem sao có thể họ sửa được đấy chứ anh em chắc cũng ít sửa cái đó

Comment

Em cũng nghiêng về khả năng chết chip, vì em đã thử đấu tắt dây của nút ấn rồi mà! Các bác biết chỗ nào bán giới thiệu em với, em thay luôn cho rảnh nợ!

Comment

bạn đến những chỗ chuyên sửa điều khiển chắc là người ta có nhưng mà là loại cũ thôi.hoặc bạn đến những cỗ bán quạt xem nhưng mình nghĩ là không có.

Comment

Nguyên văn bởi congthang Xem bài viết
                Em cũng nghiêng về khả năng chết chip, vì em đã thử đấu tắt dây của nút ấn rồi mà! Các bác biết chỗ nào bán giới thiệu em với, em thay luôn cho rảnh nợ!
                nếu hỏng chíp thì tốt nhất là mua cái mới,nó không bán đâu,đồ cũ chắc cũng không có.

Comment

Xin hỏi bác Congthang đã sửa được quạt nhà bác chưa, nếu sửa được rồi thì cho e xin cái địa chỉ với, e cũng nghi con chip quạt nhà e bị chết vì khi e điều chỉnh cho quạt quay (kể cả bằng remote control lẫn nút ấn ở trên quạt) là quạt nhà e bị tắt.

Các bác có cao kiến gì thì giúp e với nhé, hoặc cho e cái địa chỉ sửa cũng được ạ, tks.

Comment

Ra đại lý Quạt ASIA mua 1 bo mạch+ĐK từ xa. Khoảng 130k. Nhớ lên thẳng phòng bảo hành mà hỏi. Đừng có hỏi lung tung ở phòng kinh doanh. Cái này chỉ lưu hành nội bộ thôi ko có ở ngoài thị trường đâu. hoặc kiếm tài liệu về con IC PT2128A mà ráp.
                    Attached Files

Comment

cảm ơn bạn heothongthai, bài viết của bạn rất hữu ích....cám ơn bạn rất nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

congthang Tìm hiểu thêm về congthang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X