Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch bếp điện từ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch bếp điện từ

mình có một con bếp điện từ md 610 nhưng mấy hôm trước cắm điện vào thì đùng mở ra đứt cầu chì mình đã thay cầu chì và cắm điện lại lóe sáng =>đùng (hic khoi' bay ) mình đã đo và thấy con IGBT hư (đo cỡ nào cũng có điện trở)
    Còn mấy cái tụ 5uf 2uf thì ko sao ko phù ko nứt ko chạm mình muốn hỏi là md610 thì dùng loại IGBT nào (ko ghi) và mình có thể thay con IGBT đó bằng loại nào ? có thể mua ở đâu (Mình ở Long Khánh,chi gần gần thôi nha TPHCM cung được) Kính mong các bậc đàn anh đàn chị giúp đỡ (em mình lớp 9 ko hiểu ro~ lắm cái này).Thanks

Nguyên văn bởi tienlk19 Xem bài viết
    mình có một con bếp điện từ md 610 nhưng mấy hôm trước cắm điện vào thì đùng mở ra đứt cầu chì mình đã thay cầu chì và cắm điện lại lóe sáng =>đùng (hic khoi' bay ) mình đã đo và thấy con IGBT hư (đo cỡ nào cũng có điện trở)
    Còn mấy cái tụ 5uf 2uf thì ko sao ko phù ko nứt ko chạm mình muốn hỏi là md610 thì dùng loại IGBT nào (ko ghi) và mình có thể thay con IGBT đó bằng loại nào ? có thể mua ở đâu (Mình ở Long Khánh,chi gần gần thôi nha TPHCM cung được) Kính mong các bậc đàn anh đàn chị giúp đỡ (em mình lớp 9 ko hiểu ro~ lắm cái này).Thanks
    Đây là mã số 3 con thay thế nè bạn: FGA15N120,IGBT 25N120,40GF120 OJRD DƯỚI QUÊ KHÔNG CÓ THÌ CHỈ CÓ NHẬT TẢO

Comment

cái bếp từ của nhà em cũng bị nổ cầu chì, em thấy con tụ bị phù thì thay luôn và thay cả con công suất nữa nhưng khi ráp lại vẫn bị nổ cầu chì, chưa rõ nguyên nhân.

còn về con công suất nó là con H1202 bác có thể mua ở chợ Nhật Tảo, em mua mất 17k.

có bác nào có kinh nghiệm về sửa bếp từ thì chia sẻ nha

Comment

thay xong igbt cũng cần đo lại con diot cầu xem có thủng không

Comment

bạn đo diode nguồn xem.mấy con này cũng hay chết lắm
          Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
          website: suntech-vn.com
          phone. 0974 354 077
          Email.

Comment

Nguyên văn bởi v.sondt Xem bài viết
            bạn đo diode nguồn xem.mấy con này cũng hay chết lắm
            Đúng vậy thông thường IGBT chết thì cầu diode cũng bay luôn. Mua ở Nhật Tảo chỉ khoảng hơn 10K 1con 25A, 600V.

Comment

mình sửa theo kinh nghiệm là :nếu đứt cầu chi thì chắc chắn hỏng phần công suất,bạn cứ thay con diode chỉnh lưu,tụ 5mf/400v,và con sò công suất áy cho chắc ăn .có lần mình thay con này thi hỏng thêm con kia nên cứ thay hết 3 con ấy,nhất là con 25n120

Comment

nếu đã thay như thế mà vẫn nổ cầu chì thì bạn cần kiểm tra cả cầu đi ốt nắn nữa. đó là con cầu 4 chân nằm cạnh IGBT dưới cánh nhôm tản nhiệt ấy. bạn tháo nó ra đo xem 2 chân xoay chiều của nó có thông không, nếu thông là hỏng

Comment

bạn lên kiểm tra kỹ trước khi căm điện nhé. chú bạn thành công

Comment

Các bạn chỉ giúp mình mua linh kiện bếp điện từ ở cửa hàng tên gì ở Nhật Tảo được ko?Mình d8i mua rồi mà ko biết cửa hàng nào bán.Cám ơn các bạn nhiều

Comment

co ai biet so do mach bep dien tu khong nhi giup to voi

Comment

cac ban cho minh hoi tai sao bep tu nha minh dun no chi am am thoi ,dau tien no bi no 2 con tu 2mf va5mf minh thay no roi!

Comment

Nguyên văn bởi amhonvatvuon Xem bài viết
                          cac ban cho minh hoi tai sao bep tu nha minh dun no chi am am thoi ,dau tien no bi no 2 con tu 2mf va5mf minh thay no roi!
                          bạn thay luôn IGBT xem sao...

Comment

Về tác giả

Collapse

tienlk19 Tìm hiểu thêm về tienlk19

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X