Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cach kiểm tra đèn MAGNETRON của lò vi sóng?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cach kiểm tra đèn MAGNETRON của lò vi sóng?

Số là mình có cái lò vi sóng hiệu sannyo bị hư(không dùng được microwave)sau vài ngày mài mò tìm hiểu trên diễn đàn mình cũng nghi nghờ là đèn mafnetron bị hư, không biết bác nào đã từng sữa và biết cách kiểm tra đèn làm ơn giúp mình nhé(đèn của mình đo ở 2 cực F va FA là 0 ohm không biết có phải bị hư không)

Đèn Magnewtrron bị hư.

Nguyên văn bởi hatderang Xem bài viết
    Số là mình có cái lò vi sóng hiệu sannyo bị hư(không dùng được microwave)sau vài ngày mài mò tìm hiểu trên diễn đàn mình cũng nghi nghờ là đèn mafnetron bị hư, không biết bác nào đã từng sữa và biết cách kiểm tra đèn làm ơn giúp mình nhé(đèn của mình đo ở 2 cực F va FA là 0 ohm không biết có phải bị hư không)
    Trước tiên đo điện trở đốt tim của đèn. Điện áp đốt tim của đèn khoảng 2,8-3V.Nếu còn thì kiểm tra cầu chì cao áp nối từ cuộn dây cao áp với tụ ( nếu có).
    Nếu tất cả đều tốt thì gở đèn ra, kiểm tra xem hai thanh nam châm hình xuyến có bị nứt hay không ? Nếu thanh nam châm bị nứt thì bắt buộc phải thay đèn mới. Nếu ở TP HCM thì tìm mua đèn cũ ở khu Dân sinh dường Ký Con giá từ khoảng 200K-250K 1 cái ( hỏi anh Dũng). Phải đem theo đèn để xem chổ bắt đèn vào lò có đúng hay không và mã số đèn có phù hợp không ?

Comment

Rất khó nhận định chất lượng đèn Magnetron bằng đồng hồ vạn năng.
      Last edited by dangphihung; 04-01-2012, 16:55.

Comment

Mình mới tìm hiểu lò vi sóng, gặp phải cầu chì cao áp đứt, tụ 1mf bị rò. khi đo đốt tim của bóng cao áp thì < 1ohm, nhưng đo đầu anten phát của bóng với mass thì 0ohm. xin hỏi các anh em trong nghề bóng như vậy còn tốt hay hỏng? Xin cảm ơn..!

Comment

có cách đo nào khác ko các bác
          /

Comment

Về tác giả

Collapse

hatderang Tìm hiểu thêm về hatderang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X