Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đèn bàn bị hư. các bác giúp với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đèn bàn bị hư. các bác giúp với

nhà mình có 1 cái đèn bàn xài bóng chữ U điện tử bị hư. em có đọc trên diễn đàn mua bóng compact zìa. lấy mạch ra nối nguồn vào nhưng do compact 2 chữ U nên 4 đầu ra. đèn bàn chỉ có 1 U. nên mình gắn bóng U điện tử vào 2 đầu thì không sáng. bác nào biết cách dùng mạch này cho bóng 1U điện tử không giúp em với !!! thanks anh em !!!

up cho anh em giúp

Comment

Thật ra bóng 1U cũng có 4 đầu ra đó bạn. Thế này nhé, bạn cậy cái vòng bằng nhôm của đuôi đèn 1U ra (cẩn thận nhé) thì sẽ thấy 2 đầu còn lại của đèn được nối với tac-te, tháo tac-te ra và làm theo hình vẽ nhé.Chúc thành công.
      Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi iTron Xem bài viết
        Thật ra bóng 1U cũng có 4 đầu ra đó bạn. Thế này nhé, bạn cậy cái vòng bằng nhôm của đuôi đèn 1U ra (cẩn thận nhé) thì sẽ thấy 2 đầu còn lại của đèn được nối với tac-te, tháo tac-te ra và làm theo hình vẽ nhé.Chúc thành công.
        Cái đó là tụ bạn àh, không phải tắc te đâu.
        VNATR Forum:

Comment

Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
          nhà mình có 1 cái đèn bàn xài bóng chữ U điện tử bị hư. em có đọc trên diễn đàn mua bóng compact zìa. lấy mạch ra nối nguồn vào nhưng do compact 2 chữ U nên 4 đầu ra. đèn bàn chỉ có 1 U. nên mình gắn bóng U điện tử vào 2 đầu thì không sáng. bác nào biết cách dùng mạch này cho bóng 1U điện tử không giúp em với !!! thanks anh em !!!
          bạn nhìn trên mạch của bóng compact chỗ 4 đầu ra có 2 đầu nối với 2 chân con tụ thì ko dùng 2 đầu còn lại đấu vào 2 chân bóng là được

Comment

Nguyên văn bởi phuongdthd
            Den ban thi co ji dau ma ko sua duoc.no co moi cai vi tí ti vai con linh kien sua cho an toan ban ah.lai che lam ji cho hay hong ra.sua cung re ma ban.
            mạch đó cũ lắm rùi. mà mình không rành điện tử nên chỉ biết đèn 2 u zia thay mạch vào thui.tại mình chưa tháo bóng 1 u ra nên không biết có cái tụ trong đó.thanks anh em nha.

Comment

Về tác giả

Collapse

pvtien7 Tìm hiểu thêm về pvtien7

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X