Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nồi cơm điện sharp thai cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nồi cơm điện sharp thai cần giúp

em mới nhận cái nồi này cua khách họ kêu là nấu chín được 90% thôi các bác nào đã sửa loại này rồi chỉ e với nó có một con diot ở đít nồi loại này nó ko dùng role cám ơn nhiều

Con diot của ban là loại gì,nếu là 1n4007 thì bạn thay con đó đicon diot đó nó đóng vai trò cảm biến nhiệt cho nồi của bạn,nếu nó hư thì nó sẽ thông khi chưa đủ nhiệt để làm chín hoàn toàn.

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
      em mới nhận cái nồi này cua khách họ kêu là nấu chín được 90% thôi các bác nào đã sửa loại này rồi chỉ e với nó có một con diot ở đít nồi loại này nó ko dùng role cám ơn nhiều
      Dạng nồi của bạn có phải là dạng nồi vẫn dùng mâm lửa nhưng có mạch điện tử để điều khiển không ? Diode đó dùng để cảm biến nhiệt tượng tự như trong bếp từ. Đo bằng đồng hồ thì hai đầu không lên nhưng vẫn không bị hư bởi vì nó là hai con diode đầu đầu ngược lại với nhau. Nếu ở TP HCM thì ra chợ Nhật Tảo hay các nơi rả xác bếp từ hỏi thử. Nếu không có thì thử thay bằng hai con diode 1N4148 xem sao.

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
        con diot đó la con cảm biền nhiệt độ bạn.ban thử dùng một con điện trở,hoặc một cái biến chở đấu nối tiếp với con điện trở nhiệt sau đó bạn cho ít nước vào nấu thử và bạn duìng cái biến chở dó để chỉnh sem có được không.mình nghĩ là do con điện trở đó bị giảm chỉ số cho lên khi nta nấu cơm nước chưa cạn thì nó chuyển sang chế độ hâm.cho lên cơm chưa chín kỹ.hoặc bạn hàn lại mạch sem sao.

Comment

Ban thu xem con bien tro o day noi no la con bao nhiet day ban co the lay con do o bep tu de thay

Comment

Về tác giả

Collapse

namvui_dt2 Tìm hiểu thêm về namvui_dt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X