Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HELP] hỏi về địa điểm sửa đồ tại Hà Nội.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] hỏi về địa điểm sửa đồ tại Hà Nội.

Tình hình là em hay làm đồ thủ công, cụ thể là vẽ trên thủy tinh. Em có 1 cái bút vẽ thủy tinh của Nhật, chạy điện 100v. hic, nhưng hum nọ ko biết thế nào em cắm vào biến áp rồi nó nổ cái bụp. giờ em muốn đem sửa nhưng không biết sửa ở chỗ nào. mong mọi người chỉ giúm em với.

em ở Cầu Giấy, Hà Nội ạ

cảm ơn mọi người nhiều

công dụng của cái bút đấy như thế nào.tạo nhiệt hay làm sao.để còn biết.anh em trên diễn đàn thiếu gì người sửa đc.có thể up cho ít ảnh ko
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

Bạn đem qua chỗ tôi xem thế nào ? 146 Đường Khương Đình, Thanh Xuân, HN

Comment

Dạ, cái này nó như 1 máy khoan mini ấy mà, to hơn cái khoan răng của nha sĩ 1 chút

Em thấy tất cả những thông số trên vỏ nó ghi là:
        AC 100v
        10W
        50/60Hz
        ...
        Còn lại là tiếng Nhật, e ko hiểu

Theo như đầu óc ngu muội của e thì chắc là chỉ thay mấy cái tụ, với điện trở, diot gì gì đó, nhưng khổ nỗi là mấy cái đó e chẳng biết làm sao cho đúng @@ e nhìn cái mạch cũng có vẻ đơn giản, nhưng với người như e thì trông nó chẳng khác gì bản đồ Hà Nội

Để hôm nào e mang qua chỗ bác Vuvico bác xem giúp e nhé. e mog là mấy cái linh kiện nhỏ xíu ấy không đắt @@ chứ e thì nghèo rớt mt... E chỉ sợ lại dính phải mấy linh kiện siêu hiếm, siêu đắt thì khổ em, đồ Nhật đi sửa hay bị thế lắm (cũng có thể do em ngu, bị chúng nó chặt chém) @@
        Cái này là bố e đi Nhật, biết e thích làm thủ công nên mua tặng e chứ e đâu có phải thợ làm thủ công gì cho cam đồ đc tặng nên rất ý nghĩa...

Comment

Nếu đơn giản thì mình sửa giúp thôi.

Comment

Cái này có lẽ giống cái bút vẽ lên đá, nó có 1 mũi thò ra thụt vào nhè nhẹ theo tần số 50Hz.

Comment

Chiều chủ nhật tuần này bác Cường có rảnh ko? Để e qua chỗ bác nhé

P/s to Trandito: khắc thủy tinh mà nó đập 50Hz như đập đá thế thì nát hết thủy tinh bác à thủy tinh dễ vỡ vụn hơn đá, liên kết phân tử của thủy tinh rất bền nên nếu nứt vỡ sẽ kéo theo toàn bộ cấu trúc bị bẻ vỡ. Cái bút của e nó thuần chất là 1 mũi khoan. Cơ chế khắc của nó là làm quay mũi khắc bằng thép carbon, mài lên bề mặt thủy tinh tạo ra 1 tập hợp các vết xước đều có định hình theo nét vẽ.

Comment

Bạn đem đến 79f lý nam đế xem.
                Điện tử - Điện Lạnh TÂM CHÍNH
                AD: Khu 1 - Quân Khê - Hạ Hòa - Phú Thọ
                Mail:

Comment

@huk23: hì, tại em thấy ở ngã 3 Đồng Lộc người ta viết tên lưu niệm lên bia đá tưởng niệm bằng bút này

Comment

Về tác giả

Collapse

huck23 Tìm hiểu thêm về huck23

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X