Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mua công tắc ấm đun nước!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mua công tắc ấm đun nước!

Mình có bình đun nước bằng nhưa, khi sôi nó tự nhảy công tắt và ngắt điện. Bây giờ nó bị hỏng chảy nhựa công tắc tự động rồi nên khg đun nước được nữa, bạn nào biết chỗ bán loại công tắc này ở TP HCM thì cho mình địa chỉ để mua nhé. Cám ơn!

Đây là hình em nó

Last edited by nguyenms; 25-07-2011, 13:55.

tớ cũng đang cần .nếu biết chỗ mua nhớ chỉ cho mình nhé
    quangio

Comment

up lên cho anh em thấy

Comment

Công tắc này ở máy tiệm điện gia dụng lớn cũng có bán, hoặc chợ Nhật Tảo cũ phía đường Lý Thường Kiệt. Dùng cho ấm đun nước thì mua loại ngắt ở 95 độ C.

Comment

Nguyên văn bởi Sơn Hà Xem bài viết
          Công tắc này ở máy tiệm điện gia dụng lớn cũng có bán, hoặc chợ Nhật Tảo cũ phía đường Lý Thường Kiệt. Dùng cho ấm đun nước thì mua loại ngắt ở 95 độ C.
          theo mình biết thì đây là công tắc ngắt bằng "hơi" chứ ko pải ngắt bằng nhiệt.khi nước sủi,sẽ bay hơi,tạo áp suất bên trong bình,áp suất hơi này tác động vào công tắc--->ngắt điện.vì công suất của bình là rất lớn(1500W) nên dòng qua công tắc này lớn--->sinh nhiệt và bị chảy--->hỏng
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
            theo mình biết thì đây là công tắc ngắt bằng "hơi" chứ ko pải ngắt bằng nhiệt.khi nước sủi,sẽ bay hơi,tạo áp suất bên trong bình,áp suất hơi này tác động vào công tắc--->ngắt điện.vì công suất của bình là rất lớn(1500W) nên dòng qua công tắc này lớn--->sinh nhiệt và bị chảy--->hỏng
            Bác nói quá chính xác, em ở Nha Trang mua khg có nên đành sửa dùng tạm. nguyên nhân là do jack tiếp xúc với 1 chấu công tắc nhiệt bị hới nước làm set rỉ nên sinh ra điện trở tiếp xúc lớn làm nóng chảy công tắc, em đã hàn nhựa lại và thay jack tiếp xúc = đồng 1k/ 1 cái. Cám ơn tất cả anh em

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenms Tìm hiểu thêm về nguyenms

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X