Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách quấn biến áp xung 5v 1.2A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách quấn biến áp xung 5v 1.2A

Click image for larger version

Name:	BAX (4).JPG
Views:	1
Size:	27.9 KB
ID:	1410053[IMG][/IMG]các bác ơi cái modem wifi nhà em nó bị hỏng củ điện
    giờ em muốn quấn 1 cái khác vì không mua ở đâu được
    các bác giúp em thông số chuẩn cho 1 biến áp xung cần những gì cho tải loại 5v 1.2A
    tình hình là em đã có bảng mạch như trong sơ đồ đính kèm thì phải sửa thế nào đê nguồn ra là 5V 1.2A
    Attached Files
    Last edited by longan318; 16-08-2011, 22:09. Lý do: chỉ giúp cách quấn biến áp xung 5v 1.2A

Mấy cục nguồn xung 5V-2a bạn có thể tìm cục nguồn cho điện thoại cố định không dây. Loại này người ta bỏ đi nhiều nên dễ kiếm lắm. Nếu bạn ở Hn qua mình cho 1 bo về mà thay. Chứ mạch trên dòng có 0,75A thì không mod lại được đâu.
    Thất nghiệp :(

Comment

bảng mạch đó chính là của cái sạc điện thoại cố định không dây đó bác nó chỉ 0.75 A thôi
      modem chưa khởi động xong đã sập nguồn rồi

Comment

oh. Thế thì có lẽ là nguồn dỏm rồi. Mình có vài cái xạc loại này của ZTE mạch phức tạp và dòng cũng cao hơn nhiều.

Comment

em cũng có 1 cái ZTE loai 12v 0.5A công suất nghe có vẻ tương đương với 5v 1.2A không biết chế xuống 5V 1.2A không
          em ở rất xa trung tâm không mua được loại thich hợp nên tính ché ra thôi

Comment

Bạn xem bên thứ cấp có dùng TL431 không. Nếu dùng con này chỉ việc thay trở phân áp là được 5V. Mà Modem của bạn dùng adapter 5v-1.2A à ? Thường thì thấy dùng 9V hoặc 12V hơn là 5v

Comment

vâng nó dùng tl431 em đã thay phân áp rồi lấy được 5v nhưng lắp vào modem là sụt áp xuống 4.1V khi
              dòng lên đến hơn 1A ,không khởi động được

Comment

chế biến làn gì bạn ơi.không ổn tẹo nào cả.Quấn lại BA xung không đơn giản phải thật chuẩn mới bền còn không thì dùng chả được bao lâu là tèo thôi.
                Với nguồn 5v1,2A bạn lấy ở những bộ nguồn cũ của VCD DVD DVB....là dùng tốt mà
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

Nguyên văn bởi longan318 Xem bài viết
                  vâng nó dùng tl431 em đã thay phân áp rồi lấy được 5v nhưng lắp vào modem là sụt áp xuống 4.1V khi
                  dòng lên đến hơn 1A ,không khởi động được
                  Bạn cho nhỉnh hơn 5v sao cho sụt áp xuống là vừa. Bên trong moderm còn có mạch ổn áp nữa nên không lo đâu. Mà bạn có chắc Moderm còn tốt không ?

Comment

các bác cho em hỏi BA 5A thì đường kính đây đồng là bao nhiêu? Tính quận thứ cấp thôi ak Thank

Comment

Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
                      các bác cho em hỏi BA 5A thì đường kính đây đồng là bao nhiêu? Tính quận thứ cấp thôi ak Thank
                      ..................................
                      Với biến áp thường tần số 50Hz, công suất từ 0-50VA , làm việc 24/24 ta chọn mật độ dòng điện J=4(với dây đồng)lúc đó:
                      tiết diện dây(mm2)=I/J*n.
                      n là hiệu suất biến áp lấy khoảng 85-90%.
                      Có được tiết diện -> đường kính.
                      tham khảo từ kỹ thuật quấn dây của TRẦN DUY PHỤNG

Comment

cái nguồn ztlaf12v 0,8a , không thể điều chinh được xúng mức 5 vonl đâu

Comment

Về tác giả

Collapse

longan318 Tìm hiểu thêm về longan318

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X