Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bếp điện quang

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bếp điện quang

xin chào ae trong 4rum cho mình hỏi tí .mình có 1 cái bếp điện quang .(halogen) bị cháy bóng halogen thì mua ơ đâu ? Mình đang ở daklak thì mua ở đâu ? Xin cảm ơn trước!

Nguyên văn bởi hoainamdakla Xem bài viết
    xin chào ae trong 4rum cho mình hỏi tí .mình có 1 cái bếp điện quang .(halogen) bị cháy bóng halogen thì mua ơ đâu ? Mình đang ở daklak thì mua ở đâu ? Xin cảm ơn trước!
    Bạn đến mấy tiệm điện hỏi xem... thường bếp này bị cháy bóng halogen thì con triac cũng tiêu luôn rồi....

Comment

ai biết cái bệnh bếp dùng bóng halogen mình ko giảm đc nhiệt độ ( giảm thì đèn tối dần vào) ỏ bảng diều khiển thì ấn đc nhiệt độ giảm nhưng bóng ko tối dần ( as bóng giảm dần đó)

Comment

Nguyên văn bởi chdthdt Xem bài viết
        ai biết cái bệnh bếp dùng bóng halogen mình ko giảm đc nhiệt độ ( giảm thì đèn tối dần vào) ỏ bảng diều khiển thì ấn đc nhiệt độ giảm nhưng bóng ko tối dần ( as bóng giảm dần đó)
        Bạn thay con triac BA16... là được

Comment

uhm cam on

Comment

Hi,
            Nhân tiện topic này các bác cho vài đánh giá về hiệu suất, độ bền của bếp luôn. Đối với bếp này thì nếu mua được bóng Halogen thì có thể tự làm được, nó điều chỉnh nhiệt độ bằng cách điều khiển góc mở triac và thêm một cảm biến nhiệt dạng giống như trong mỏ hàn khò. Chỉ cần dùng thêm MCU là có thể tạo ra các chế độ nấu khác nhau và điều chỉnh nhiệt độ tuỳ thích.
            Thân ái.
            Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
            Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoainamdakla Tìm hiểu thêm về hoainamdakla

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X