Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help mạch đèn chống cận rạng đông

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help mạch đèn chống cận rạng đông

CHÀO CÁC pro. hiện e có cái mạch đèn chống cận của Rạng Đông, hôm đầu sửa được nó sáng, sau đó kiếm được cái mạch như thế nên e nối tắt lại (nghĩa là e lấy đầu vào của mạch này câu sang cho mạch kia, đâu ra mạch này câu dây sang đầu ra mạch kia) rồi nó cắm điện nó tóe lửa ở cái mạch kia. rồi e vội rút điện ra, tháo các dây nối tắt 2 mạch ra, rồi cắm cái mạch của e sửa ban đầu sáng giờ lại tịt ngóm, mà không thấy con nào nổ cả. khi e đo áp thì có hiện tượng là đầu vào áp đủ 220v nhưng khi đo đầu ra thì chọc que đo vào ban đầu nó có áp tầm 120v rồi tụt xuống về 0v(như thể là khi mình đo tụ nó phóng xong là thôi vậy). xong tiếp tục đo thì không thấy gì nữa mong các pro chỉ giúp. thanks

Nguyên văn bởi mr_taivu Xem bài viết
    CHÀO CÁC pro. hiện e có cái mạch đèn chống cận của Rạng Đông, hôm đầu sửa được nó sáng, sau đó kiếm được cái mạch như thế nên e nối tắt lại (nghĩa là e lấy đầu vào của mạch này câu sang cho mạch kia, đâu ra mạch này câu dây sang đầu ra mạch kia) rồi nó cắm điện nó tóe lửa ở cái mạch kia. rồi e vội rút điện ra, tháo các dây nối tắt 2 mạch ra, rồi cắm cái mạch của e sửa ban đầu sáng giờ lại tịt ngóm, mà không thấy con nào nổ cả. khi e đo áp thì có hiện tượng là đầu vào áp đủ 220v nhưng khi đo đầu ra thì chọc que đo vào ban đầu nó có áp tầm 120v rồi tụt xuống về 0v(như thể là khi mình đo tụ nó phóng xong là thôi vậy). xong tiếp tục đo thì không thấy gì nữa mong các pro chỉ giúp. thanks
    Xẹt 1 cái chắc đi mấy con trans kích rồi, bạn kiểm tra kỹ lại xem sao...

Comment

Cái đèn của mình thì khi bật lên thấy nháy 1 cái rồi tắt, lúc rút điện ra cũng kiểu như vậy. Có lẽ bệnh cũng tương tự hoặc điện áp kích ko đủ.
      Bạn nào có sơ đồ nguyên lý của mạch đèn này ko vậy?? Làm ơn cho mình xin với!! tks!!

Comment

ban thay thu con tu trong bong ,co tri so la 2A332

Comment

thanhks các pro

thanks các pro nhé! nhưng e không nghĩ là do trans. mình thử thay trans rồi, thay và đo trans ngoài cũng k thấy chết. mà thay mới cũng thế. còn tụ thì mình k rõ có chết k. do tụ chết thì thấy ngay, tú nếu chết chỉ có nổ tung thôi, mà tụ toàn tụ suất nên chưa thấy con nào làm sao cả.hihi các pro tìm giúp còn nguyên nhân nào nó chết k? help e với thanks nhìu nhìu

Comment

tu o trong bong den ay-cho nen ta dung dong ho do 2 cap chan cua bong se ko len-thay thu bong de loai tru do bong

Comment

Về tác giả

Collapse

mr_taivu Tìm hiểu thêm về mr_taivu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X