Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt sanyo lỗi E2

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt sanyo lỗi E2

Các pac cho mình hỏi, con máy giặt sanyo khi giặt xong rồi, tới xã nước cũng xong luôn nhưng khống vắt được. Khi xã xong nó báo lỗi E 2. Lỗi E 2 là lỗi do van xã nhưng mà khi nó xã xong rồi thì nó mới báo lỗi không biết nó bị cái gì nữa. Mong các pro giúp với.

Nguyên văn bởi novatoi Xem bài viết
    Các pac cho mình hỏi, con máy giặt sanyo khi giặt xong rồi, tới xã nước cũng xong luôn nhưng khống vắt được. Khi xã xong nó báo lỗi E 2. Lỗi E 2 là lỗi do van xã nhưng mà khi nó xã xong rồi thì nó mới báo lỗi không biết nó bị cái gì nữa. Mong các pro giúp với.
    Khổ wa' các bác ơi..., giờ này vẫn chưa được ngủ...

Không hẳn là lỗi van xả.... Máy sanyo báo lỗi E2 là lỗi đường ống thoát, khi đó bạn cần kiểm tra:
    -đường ống thoát có bị tắc nghẹt không (xả lâu quá thời gian cũng báo lỗi này)
    -xem thử bầu hơi có vật gì chắn cản gây ứ ...
    -kiểm tra xem cái motor xả có kéo hết hành trình không hay bị tuôn nhông rồi...
    -sấy thử cái van áp lực xem sao

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
      Khổ wa' các bác ơi..., giờ này vẫn chưa được ngủ...

Không hẳn là lỗi van xả.... Máy sanyo báo lỗi E2 là lỗi đường ống thoát, khi đó bạn cần kiểm tra:
      -đường ống thoát có bị tắc nghẹt không (xả lâu quá thời gian cũng báo lỗi này)
      -xem thử bầu hơi có vật gì chắn cản gây ứ ...
      -kiểm tra xem cái motor xả có kéo hết hành trình không hay bị tuôn nhông rồi...
      -sấy thử cái van áp lực xem sao
      Sao mà hôm nay tới gần 4h sáng mà bác vẫn chưa ngủ vậy hả bác....chắc có chuyện rồi ah . Nhưng mà bác nè, cái mo tơ xã nó cứ rên cà rột cà rột í. Nhưng mình thấy nó kéo vẫn hết đoạn hành trình, nước xã ra rất là mạnh, xã hết nước trong lồng giặt rồi nhưng mo tơ xã vẫn cứ rên rột rột (chứng tỏ mo tơ xã vẫn cứ quay), và sau đó là báo lỗi E2. Mình kiểm tra van áp lực thì không thấy có vấn đề gì. Không biết mo tơ xã có bị trượt nhông không. Nhưng mà nếu bị trượt thì làm sao mà nó xã mạnh vậy được chứ! Mình nhìn trên mặt đồng hồ hiển thị thời gian đếm ngược thì đến lúc xã nước đồng hồ không nhảy lùi nữa...

Comment

Sao mà hôm nay tới gần 4h sáng mà bác vẫn chưa ngủ vậy hả bác....chắc có chuyện rồi ah . Nhưng mà bác nè, cái mo tơ xã nó cứ rên cà rột cà rột í. Nhưng mình thấy nó kéo vẫn hết đoạn hành trình, nước xã ra rất là mạnh, xã hết nước trong lồng giặt rồi nhưng mo tơ xã vẫn cứ rên rột rột (chứng tỏ mo tơ xã vẫn cứ quay), và sau đó là báo lỗi E2. Mình kiểm tra van áp lực thì không thấy có vấn đề gì. Không biết mo tơ xã có bị trượt nhông không. Nhưng mà nếu bị trượt thì làm sao mà nó xã mạnh vậy được chứ! Mình nhìn trên mặt đồng hồ hiển thị thời gian đếm ngược thì đến lúc xã nước đồng hồ không nhảy lùi nữa...
        Máy của bạn thuộc loại inverter motơ dẫn động trực tiếp, hay là loại truyền tải bằng dây curoa ??? bạn chọn chế độ vắt thôi xem nó có vắt được không?

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
          Máy của bạn thuộc loại inverter motơ dẫn động trực tiếp, hay là loại truyền tải bằng dây curoa ??? bạn chọn chế độ vắt thôi xem nó có vắt được không?
          thức lun tới sáng hả bác. hihi... Loại này dẫn động bằng curoa bác ah. Chọn chế độ vắt không thì cũng không vắt được...

Comment

Chọn chế độ vắt không thì cái đồng hồ đém ngược nó đứng sựng sựng lun ah. Nó kbị gì vậy hẳ bác,,,

Comment

thức lun tới sáng hả bác. hihi... Loại này dẫn động bằng curoa bác ah. Chọn chế độ vắt không thì cũng không vắt được...
              Đêm wa tôi phải đi làm ca đêm mới thức vậy, chứ bình thường ngủ sớm rùi...

Thế thì bác đấu trực tiếp cái công tắc cửa vào có lẽ là ổn....

Comment

Bác thử đấu tắt công tắc cửa mà không được thì kiểm tra con sensor nước nhé.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                  Bác thử đấu tắt công tắc cửa mà không được thì kiểm tra con sensor nước nhé.
                  Bác thử đấu tắt công tắc cửa mà được thì thay hoặc sửa đi nhé hề hề hề. Đùa vậy thôi, công tắc cửa dễ sửa thôi mà! tháo ra xịt RP7 vào rồi cạo sạch là ok ngay.

Comment

Nguyên văn bởi cườnghd Xem bài viết
                    Bác thử đấu tắt công tắc cửa mà được thì thay hoặc sửa đi nhé hề hề hề. Đùa vậy thôi, công tắc cửa dễ sửa thôi mà! tháo ra xịt RP7 vào rồi cạo sạch là ok ngay.
                    Vụ này được rồi các bác ơi. thanks các bác nhìu nha. Nó bị cái van phao điện từ, mình thay cái van phao là ok ngay...hì hì...

Comment

À các bác ơi cho mình hỏi lun cái này với. Con này lúc trước thì nó giặt mạnh lắm nhưng gần đây thì nó chạy íu lắm, trước đây giặt 7 bộ đồ thì vẫn chạy tốt nhưng bây giờ cũng những bộ đồ đó mà nếu bỏ chừng khoảng 5 bộ là nó chạy không nổi các bác ơi, chạy thì không nghe keo gì hết nhưng mà sao lại íu quá, nếu như loại trừ dây curoa ra thì còn bị gì nữa không ạ. Mong hồi âm!

Comment

À các bác ơi cho mình hỏi lun cái này với. Con này lúc trước thì nó giặt mạnh lắm nhưng gần đây thì nó chạy íu lắm, trước đây giặt 7 bộ đồ thì vẫn chạy tốt nhưng bây giờ cũng những bộ đồ đó mà nếu bỏ chừng khoảng 5 bộ là nó chạy không nổi các bác ơi, chạy thì không nghe keo gì hết nhưng mà sao lại íu quá, nếu như loại trừ dây curoa ra thì còn bị gì nữa không ạ. Mong hồi âm!
                        Những phần liên quan đến chyển động:
                        Mô tơ ( vòng bi truc, hoặc tụ hoặc dây bị om)
                        dây curoa
                        khớp bánnh răng có bị trượt sứ mẻ ko, vòng bi trục quay...
                        bạn cứ liệt kê rồi loại trư dần dần

Comment

Bạn thay luôn cái tụ ở động cơ đi, có lẽ tụ bị yếu rồi.
                          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                          Mobile: 0914.796.896.

Comment

mẹ vơ em có cái máy giặt nó cứ báo E1 ( mẹ em bảo thế) nghĩa là hỏng gì vậy

Comment

Nguyên văn bởi yeuqua Xem bài viết
                              mẹ vơ em có cái máy giặt nó cứ báo E1 ( mẹ em bảo thế) nghĩa là hỏng gì vậy
                              Bạn phải cho thêm thông thông tin EM mới biết mà giúp chứ. Máy hiệu gì, model?

Comment

Về tác giả

Collapse

novatoi Tìm hiểu thêm về novatoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X