Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp về máy giặt SANYO 7,2kg

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp về máy giặt SANYO 7,2kg

Hi cả nhà
    Mình có cái máy giặt SANYO 7,2kg đang gặp sự cố về lỗi vỉ mạch.
    Bệnh của nó là : máy giặt vẫn chạy bình thường nhưng điện yếu dưới 180V là vỉ mạch báo lỗi, đèn điện tử nhấp nháy tất cả và có tiếng kêu tit tit.
    Minh đang nghĩ là chết con trantito nguồn. Ngoài ra, vỉ mạch cắm vào điện 110v không báo đèn điện tử.
    Cả nhà giúp minh với
    thanks

Cả nhà giúp mih với, minh đang cần gấp. hyhy

Comment

Nguyên văn bởi pkthu2011 Xem bài viết
      Hi cả nhà
      Bệnh của nó là : máy giặt vẫn chạy bình thường nhưng điện yếu dưới 180V là vỉ mạch báo lỗi, đèn điện tử nhấp nháy tất cả và có tiếng kêu tit tit.
      Minh đang nghĩ là chết con trantito nguồn. Ngoài ra, vỉ mạch cắm vào điện 110v không báo đèn điện tử.
      Cả nhà giúp minh với
      thanks
      máy vẫn giặt bình thường thì làm sao chết transtor được bác, máy nó thiết kế chạy nguồn vào 220v mà bác cho nó chạy 110v thì nó không chạy là đúng rồi....
      Còn khi điện yếu quá nó báo lỗi nguồn cũng là chuyện bình thường thôi, bác tính test thử anh em ah...?
      Nếu còn nghi ngờ mạch thì bác thay thử mấy cái tụ 25v470mf, 16v100mf xem sao....
      Kiểm tra nguồn 12vdc,5vdc có đủ U không, Khi nó không giặt có báo lỗi E gì không?, hoặc đèn nháy mấy nhịp rồi tắt? cho thêm thông tin đi..., bác đã kiểm tra được những gì rồi....

Comment

Nguyên văn bởi pkthu2011 Xem bài viết
        Hi cả nhà
        Cả nhà giúp minh với
        thanks
        Khi điện yếu quá nó báo lỗi nguồn cũng là chuyện bình thường thôi, bác tính test thử anh em ah...?
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
        Mobile: 0914.796.896.

Comment

Thanks các bác
          Làm sao e dám thử các bác được. Bệnh của nó đúng như thế mà.
          "Khi không giặt, nó kêu tit tít, đèn nhấp nháy liên tục, không tắt. Thỉnh thoảng, giặt 1-2 lần nó lại bình thường. chả hiểu nó thế nào nữa.
          Em vẫn chưa thay mấy con tụ mà bác PVC28 nói, hyhy Để em thử thay xem sao.:d

Comment

SANYO có thiết kế báo lỗi điện yếu là để thích ứng khỏi bị chết với điện áp phập phùng của EVN là hay đấy. Trước đây máy giặt đời cũ chạy xả hít hay bị chết le xả do yếu điện mà. Điện khỏe thì nó làm việc, khi nào điện yếu thì nó chê đấy.
            pkthu2011 xem khi xảy ra lỗi này thì những đèn nào nháy để đưa lên lỗi điện yếu cho mọi người lắm được nhé.
            Thường mã lỗi có in trong một tờ giấy cứng, ép platic gắn theo máy.
            Trong điều khoản hợp đồng của EVN là người ta bảo đảm điện áp ngay tại đầu ra biến áp còn điện áp cho dân dùng ở sau đồng hồ dù có xa trạm mấy thì họ cũng mặc.
            Last edited by dangphihung; 31-12-2011, 08:55.

Comment

chao ca nha ! minh co cai may giat sanyo cua tren, khoi dong nguon khoang 5s la no keu tit tit va moi phim bam may tac dung.mong ca nha giup minh voi...

Comment

Nguyên văn bởi minh tuan Xem bài viết
                chao ca nha ! minh co cai may giat sanyo cua tren, khoi dong nguon khoang 5s la no keu tit tit va moi phim bam may tac dung.mong ca nha giup minh voi...
                Máy mới khởi động < 5s, cứ đè em senser áp lực nước ra mà xử

Comment

Cái này bác pvc28 nói đúng đó, phao nước hoặc đường dẫn phao.
                  Chào bác pvc28 ! bác làm ăn xa quá, em oanhchien bên phongthanh đây, dạo này bác khỏe không, lâu rồi không thấy bác .

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                    Cái này bác pvc28 nói đúng đó, phao nước hoặc đường dẫn phao.
                    Chào bác pvc28 ! bác làm ăn xa quá, em oanhchien bên phongthanh đây, dạo này bác khỏe không, lâu rồi không thấy bác .
                    Chào Khởi nhé, em vẫn khỏe chứ, anh chuyển công tác nên cũng bận lắm.

Comment

can giup do may giat sanyo ASW-U60T

em chao ca nha.may giat nha em dang bi hong,can su giup do cua anh em
                      khi bat nguon len la may bao loi keu tit tit va nhay lien tuc.bat len khoang 2 giay la bi ngay.mong cac bac giup do.truoc day da bi mot lan roi nhung de vai hom lai tu duoc.thanks

Comment

Nguyên văn bởi ninh8887 Xem bài viết
                        khi bat nguon len la may bao loi keu tit tit va nhay lien tuc.bat len khoang 2 giay la bi ngay.mong cac bac giup do.truoc day da bi mot lan roi nhung de vai hom lai tu duoc.thanks
                        Sanyo nháy như vậy là do sensor rồi. Bác kiểm tra sensor nước, dây dẫn từ nó vào mạch điện, lâu ngày hay bị gỉ sét không tiếp xúc.
                        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                        Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                          Sanyo nháy như vậy là do sensor rồi. Bác kiểm tra sensor nước, dây dẫn từ nó vào mạch điện, lâu ngày hay bị gỉ sét không tiếp xúc.
                          ok
                          đúng như BBZ nói, bạn cắt bỏ socket van ap lực, hàn trực tiếp vào xem sao, sấy khô van áp lực, kiểm tra dây dẫn từ boad đến sensor xem có mục rỉ....

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                            Chào Khởi nhé, em vẫn khỏe chứ, anh chuyển công tác nên cũng bận lắm.
                            Vâng cảm ơn bác em vẫn khoẻ. Không ngờ gặp ở đây thấy bác là lão làng có thâm niên đó nha. Mong sao này bác chỉ bảo thằng em với nhé.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi ninh8887 Xem bài viết
                              Bệnh này mình gặp nhiều rồi, mới sửa ok, bạn cứ kiểm tra kỹ cảm biến mức nước trước đã nhé.
                              Trao Đổi, Sửa Chữa Các Mạch Điện Tử CN
                              Face:

Comment

Về tác giả

Collapse

pkthu2011 Tìm hiểu thêm về pkthu2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X