Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• May tinh bị hư nên lâu lắm ko lên dd. Chào tất cả các ae trên dd. Cho em xin file from của đầu KenTech-KT-2600D: mã board ET-921C ghép ruòi,nho 25T8o. Em cám ơn rất nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi Keny.keny Xem bài viết
      anh em nào biết pan máy philip xin chỉ giáo với !!!!!! pan philip21pt5027/69 chạy 1 ic 13-T1AM82-01M01 NGUỒN K3315 .là mở nguồn lên máy vừa chạy thì lại tắc về chế độ chờ .mong các bạn giúp với
      KT nguồn và mạch protet thử xem sao ban...

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
        KT nguồn và mạch protet thử xem sao ban...
        ok bạn để mình kiễm tra báo cáo kết qua sau nhé bạn .thanks bạn rất nhiều có lời chia sẻ

Comment

• Nguyên văn bởi tuankiet113 Xem bài viết
          các anh em cho mình hỏi mình có 1 tivi SONY KV-TG21M80 tình trạng máy bị stanby đèn nháy 4 nhịp ,
          lên là cúp liền, kiểm tra thấy con q005 bị chết đã thay bằng con c1815 mà máy vẫn bị đã chép thử ic
          nhớ , hút trống chân 50 của con giải mã tda8844 rồi mà cũng ko khắc phục được ,sau đó thay luôn em
          tda8844 mà cũng vậy, các anh e ai đã gặp pan này rồi xin chia sẻ cho mình với (đang nghi con cxp85224a bị
          hư mà ko có để thay thử) máy lên là cúp liền, cúp tại chân 30 (stanby của ic txp85224a) anh em còn phương
          pháp nào ko xin chỉ giáo mình với....
          đèn nháy 4 lần khả năng dao động ngang chưa chạy.bác kiêm tra lúc power nguồn đủ 135v ko.có dao động
          ở chân b transistor drive ko?.mình hay gặp hỏng diode tách sóng nằm gần ic tda8844.(FBT chạm củng gây
          hiên tượng trên
          good luck

Comment

• philip21pt5027/69 chạy 1 ic 13-T1AM82-01M01 NGUỒN K3315 .là mở nguồn lên máy vừa chạy thì lại tắc về chế độ chờ.mình kiễm tra và hút trống chân protet máy chạy lên có lằn trắng ngan /thay vẹt la78040 rồi củng không bung lên được . lấy tay kích vào chân số (1) của con vẹt thì có bung hình lên như rất ít kiểm tra nguồn 24v tốt .chân số (5 )vẹt out củng24v . mong anh em chỉ giáo thêm .cam ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi hoanthien912 Xem bài viết
              đèn nháy 4 lần khả năng dao động ngang chưa chạy.bác kiêm tra lúc power nguồn đủ 135v ko.có dao động
              ở chân b transistor drive ko?.mình hay gặp hỏng diode tách sóng nằm gần ic tda8844.(FBT chạm củng gây
              hiên tượng trên
              good luck

mình trước đậy củng có máy sony giống như bạn . khi đem tới bảo hành của sony thì chỉ hư con transito gần con vẹt đó bạn a! transito đó bị rỉ tí thôi minh kiễm tra không kỹ la không thây hư đó bạn .minh xin góp ý nhé .chúc bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi Keny.keny Xem bài viết
                philip21pt5027/69 chạy 1 ic 13-T1AM82-01M01 NGUỒN K3315 .là mở nguồn lên máy vừa chạy thì lại tắc về chế độ chờ.mình kiễm tra và hút trống chân protet máy chạy lên có lằn trắng ngan /thay vẹt la78040 rồi củng không bung lên được . lấy tay kích vào chân số (1) của con vẹt thì có bung hình lên như rất ít kiểm tra nguồn 24v tốt .chân số (5 )vẹt out củng24v . mong anh em chỉ giáo thêm .cam ơn nhiều
                bạn thử kiểm tra điện trở hồi tiếp từ chân cuộn lái dọc về chân 1 la78040 xem, khoảng vài chục kí
                PHILONGDTM

MỸ LÂM-HÒN ĐẤT-KIÊN GIANG

Comment

• Xin Rom tivi LG 17FBRB-TD

tình hình là Em thay tổng LG631 xong thì bị mất mầu khi bật lại nguồn
                  các bác giúp em với em cảm ơn nhiều ạ

Comment

• Nguyên văn bởi tuanlamha88 Xem bài viết
                    tình hình là Em thay tổng LG631 xong thì bị mất mầu khi bật lại nguồn
                    các bác giúp em với em cảm ơn nhiều ạ
                    Gửi bạn thử fw d đ:
                    Attached Files

Comment

• Anh em nào có rom tivi JVC AV 20N8 cho mình xin với. Thank ae

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
                        Gửi bạn thử fw d đ:
                        em cảm ơn bác nhiều lắm

Comment

• Nguyên văn bởi philongdtm Xem bài viết
                          bạn thử kiểm tra điện trở hồi tiếp từ chân cuộn lái dọc về chân 1 la78040 xem, khoảng vài chục kí
                          cám ơn bạn nhiều nhé ! để mình kiễm tra và báo cáo kết quả sau nhé . cùng nhau ngâm cứu

Comment

• mình vừa nhận cái tivi samsung cs-29Z50ML / khi kiễm tra hư còng ánh sáng .mình thay vào máy chạy lên hí hí và nóng còng ánh sáng . kiễm tra đường ra 180v chỉ có 120v thôi .monh anh em biết xin chỉ giáo .cám ơn

Comment

• các anh Có FW TCL 21H99S ic tong 11135PS/N3/3 nho 24C16 cho em voi e dang cần lắm

Comment

• Nguyên văn bởi vietludan Xem bài viết
                                các anh Có FW TCL 21H99S ic tong 11135PS/N3/3 nho 24C16 cho em voi e dang cần lắm
                                bạn có nick yahoo khong cho minh đi mình gởi cho nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X