Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
    bạn đo áp key nếu << 5v thì pan chổ đó đó.
    chân nguồn là gần được 5v chân ir là 3v3

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
      xin hỏi tivi toshiba model 21lsv28x chạy khiển 8897 nhớ 24c08 tình trạng là không bấm được romote.....em đã kiểm tra nguồn cấp cho mắt nhận và chân ic về ic 8897 bấm vẫn thấy nhịp bình thường....nhưng vẫn không được. em thay luôn mắt nhận khác cũng vậy. anh nào biết loại này xài romote nào thì cho em cái hình ạ. mà hình như toshiba không kén romote có đúng không mấy anh ơi. hay là ic 8897 ra đi rồi
      mình nhớ có 1 lần gặp cái toshiba 21 phẳng,không rõ model,không khiển RM được,tìm mua RM khác mà cũng không được,cuối cùng phải cố gắng sửa lại RM zin cho khách.thì ok./.máy này xài loại RM nhỏ xíu,màu xám xanh./. hiện giờ mình không có mẫu ở đây./.mua RM khác thì khác với RM zin 1,2 nút gì đó mà bấm không được./.vài lời gửi đến huynh.chúc huynh thành công./.

Comment

• Mấy bác cho em xin FW đầu SUMO model G3 (8202L) với đang cần gắp. Cảm ơn!!!

Comment

• mấy bác cho em xin fw đầu sumo model g3 (model bo TAK8202R-03B) đèn LED 7 đoạn (IC Linkage LK 1 23 TW110) con ic đèn bị mất ngay chỗ LK 1 23 nên không biết .đang cần gắp. Cảm ơn!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
            mình nhớ có 1 lần gặp cái toshiba 21 phẳng,không rõ model,không khiển RM được,tìm mua RM khác mà cũng không được,cuối cùng phải cố gắng sửa lại RM zin cho khách.thì ok./.máy này xài loại RM nhỏ xíu,màu xám xanh./. hiện giờ mình không có mẫu ở đây./.mua RM khác thì khác với RM zin 1,2 nút gì đó mà bấm không được./.vài lời gửi đến huynh.chúc huynh thành công./.
            mình cảm ơn bạn đã quan tâm..mình thay phím ấn thì nó bấm rm được rồi

Comment

• Nguyên văn bởi lythevan0123 Xem bài viết
              mấy bác cho em xin fw đầu sumo model g3 (model bo tak8202r-03b) đèn led 7 đoạn (ic linkage lk 1 23 tw110) con ic đèn bị mất ngay chỗ lk 1 23 nên không biết .đang cần gắp. Cảm ơn!!!
              fw lần trước mình gửi ko được phải ko ?????

Comment

• Thư fw này xem
                Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                  Thư fw này xem
                  Fw lần trước không được.
                  Bạn ơi có file Rom đầu SUMO G3. BO mạch TAK8202L-0107.06.06. Xin cảm ơn!!!

Có thằng nào chạy được giống Share xin cảm ơn.

Comment

Thư fw này xem
                    FW File Type: zip SUMO-DVD-G3-8202R-A1.zip xin cảm ơn để giành mình đang cần cái TAK8202L-0107.06.06 bạn có share nhé. THanks

Comment

Thư fw này xem
                      FW File Type: zip SUMO-DVD-G3-8202R-A1.zip xin cảm ơn để giành mình đang cần cái TAK8202L-0107.06.06 bạn có share nhé. THanks

Comment

• Nguyên văn bởi lythevan0123 Xem bài viết
                        ông thử được đổi logo nha
                        Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• nhờ các anh giúp đỡ em pan này!SAMSUNG CS21A530 khiển TDA12156 dán,ko có dao động ngang,lúc máy đang stanbye transistor lái chân c=12v,mở power,chân c transistor lái =ov,chân b=0,7v,em đã kiểm tra nguồn 12v về hồi tiếp b+ và regu 7805 4 chân rồi,nhưng ko có kết quả,mong các anh trợ giúp,em cảm ơn trước

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                            mình cảm ơn bạn đã quan tâm..mình thay phím ấn thì nó bấm rm được rồi
                            vậy là pan này trùng với pan đặc trưng của tcl rồi ./.đúng là trong điện tử chuyện gì cũng có thể xảy ra...lụm gạo rồi hihihi !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi truonganpq Xem bài viết
                              nhờ các anh giúp đỡ em pan này!SAMSUNG CS21A530 khiển TDA12156 dán,ko có dao động ngang,lúc máy đang stanbye transistor lái chân c=12v,mở power,chân c transistor lái =ov,chân b=0,7v,em đã kiểm tra nguồn 12v về hồi tiếp b+ và regu 7805 4 chân rồi,nhưng ko có kết quả,mong các anh trợ giúp,em cảm ơn trước
                              pan này mình chưa gặp nhưng e xin lưu ý với huynh là các loại máy samsung slim,phẳng .các điện trở cầu chì nó hay sử dụng loại 1/4 w nên hay bị đứt./. huynh kiểm tra kỉ lại xem nhé./. chúc huynh sớm tìm ra pan ./.

Comment

• Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
                                vậy là pan này trùng với pan đặc trưng của tcl rồi ./.đúng là trong điện tử chuyện gì cũng có thể xảy ra...lụm gạo rồi hihihi !!!!
                                Ba bửa nửa khách nó mang lại đóa, ko thay con C 103 trên mạch key nhanh đê. TCL gọi pan này bằng cụ.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X