Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
    có File chưa Ah? File đây!
    cảm ơn thanhtam6875 nhé mình xin bên cơ điện tử rồi ok rồi rất cảm ơn bạn

Comment

• anh em nào có room tivi samsung model cs29z45m1 ic tổng tda :12120H , ic nhớ mờ quá k rõ nữa , ic nguồn str 6750 .
      cho mình xin cái ạ
      cảm ơn nhiều .

Comment

• ai doi giup minh thanh file hẽ voi ,Thanks

Comment

• chào ae mình vừa nhận một máy SONY MODEL(DR-29M50B) .ICxử lý CXP 750096.GIẢImả CXA 2150AQ.Đã bị sai dử liệu méo gối quá nhiều,nên mình chỉnh lại ko được.vậy AE có fw đó cho mình xin.cho mình cám ơn trước nhé!!!!!!

Comment

• các bác cho em hoi ? ở hanoi chỗ nào sủa và đổi bo cao áp LCD cho các anh em thợ nổi tiếng nhất , nhanh nhất , hợp lý , nhất ạ ???????????????? em có chú bo cao áp của máy panasonic cần phải đổi hoặc sửa ạ ?????????

em đã mang ra chỗ bác DOANH cao áp mấy hôm , bác ấy bảo không làm được ạ

BÁC NÀO CÓ ĐỊA CHỈ ĐỂ GIẢI QUYẾT GIÚP EM VỚI Ạ ??????????????

em cảm ơn các bác rất nhiều ????????????
            ĐT:0948119255

Comment

• ae ai biết ở đâu bán board 8202DL chi giúp mình với

Comment

• ai có rom con sam sung 21b860 cho em xin với
                máy chạy tda12110 có méo gối
                Last edited by mail_boy_2; 16-06-2014, 10:42.

Comment

• chào các bác .EM bị ngậm 01 con sony DR 29M50B-cxp750096-cxa 2150.nó bị sai dử liệu quá nhiều .em mở mả chỉnh lại hoài mà ko được,em xin FW mà ko bác nào giúp cả!!

Comment

• chào các bạn.bạn nào có file cho mình xin dầu đĩa DELTACO-MIDI168-8202L-3R-RAM DAI-850-MÃ MẶT 9999-ic mặt 1623.cám ơn nhiều.máy mình bị chết rom

Comment

• Nguyên văn bởi mangdientutv Xem bài viết
                      chào các bác .EM bị ngậm 01 con sony DR 29M50B-cxp750096-cxa 2150.nó bị sai dử liệu quá nhiều .em mở mả chỉnh lại hoài mà ko được,em xin FW mà ko bác nào giúp cả!!
                      bác thử xem fw em xin được
                      Attached Files

Comment

• minh mạo muội sang luồng này vi thay co dính liếu tới rơm rất mong AE giup!
                        chào anh em!mình xin trình bày cụ thể máy belco 21BL9X,khiển 863328B,giải mã 78618:hiện tượng như sau máy kông màu chỉ nỗi trội màu đỏ(không có các màu khác) mới nhìn tưởng đã hư đèn hình nhưng thử đèn khác không phải.Kiểm tra mạch thấy RGB out cao và lệch nhiều kiểm tra mạch ngoài không phát hiện gì,thay 78618 củng vậy.Kiểm tra xung giao tiếp da ta clock từ nhớ tới khiển,từ khiển tới giải mã bằng cách thay các con diện trở 100om và (22k)ở các chân 11 12 tới chân 29 30 i xê khiển điện trở 220om (22k) từ chân 5 chân 6 tới chân 27 28 và thay cả ic khiển và ic nhớ đã thử tốt nhưng vẫn vậy .Cuối cùng mới phát hiện điều lạ là khi chình COLOR xuống không thì hình trở về đen trắng tốt,tăng COLOR thì RGB out tăng theo đặc biệt R tăng nhiều là màu đỏ tăng theo(không có các màu khác),chẳng lẽ lệnh từ ic khiển và nhớ sai vì chỉnh COLOR không có màu thì thôi tại sao lại tăng màu đỏ RGB.Nói tóm lại máy mất màu cả AV và TV vẫn vô đài và trong bình thường vậy ai có gặp qua bệnh này hoặc có cao kiến xin chỉ giúp,đa tạ,đa tạ

Comment

• Em xin cÁm Ơn bÁc.ĐỂ em thỬ rỒi bÁo lẠi sau nha!!!!!!

Comment

• chào các bác. em có con LG CT21Q95K chạy TDA 9381ps/N2/3I0782 bi lỗi rom. các bác co fw cho em xin với. em chép mấy fw rồi mà nó cứ không có màu. em xin cảm ơm các bác nhiều.
                            Last edited by dtmanh; 17-06-2014, 12:20.

Comment

• Nguyên văn bởi dtmanh Xem bài viết
                              chào các bác. em có con LG CT21Q95K chạy TDA 9381ps/N2/3I0782 bi lỗi rom. các bác co fw cho em xin với. em chép mấy fw rồi mà nó cứ không có màu. em xin cảm ơm các bác nhiều.
                              thủ fw nhé
                              Attached Files

Comment

• cảm ơn bác anhnamdinh1 nhiều nhé. đẻ em chép thử

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X