Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác vào giúp em 1 tay với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác vào giúp em 1 tay với

Cái tivi 21 inch nhà em loại DARLING tự nhiên bị bệnh tự động chuyễn kênh,kiểm tra nút nhấn thì thấy không bị gì hết.Các bác cho em hướng giải quyết dùm cái

Nguyên văn bởi thiensuden Xem bài viết
    Cái tivi 21 inch nhà em loại DARLING tự nhiên bị bệnh tự động chuyễn kênh,kiểm tra nút nhấn thì thấy không bị gì hết.Các bác cho em hướng giải quyết dùm cái
    +vệ sinh sạch sẽ
    +cô lập nút nhấn dùng đồng hồ đo chưa chính xác
    +cô lập mắt nhận tính hiệu remote

Comment

Sao mà nó giống cái TCL nhà em quá, em đã thử cô lập mắt nhận remote và phím bấm vẫn còn bị. Mong các bác giúp với
      |

Comment

Nguyên văn bởi info Xem bài viết
        Sao mà nó giống cái TCL nhà em quá, em đã thử cô lập mắt nhận remote và phím bấm vẫn còn bị. Mong các bác giúp với
        cô lập tại chân ic

Comment

Nguyên văn bởi info Xem bài viết
          ti vi daling và tcl, rất hay bị rỉ phím bấm,cách tốt nhất là thay mới hết,thì mới hết dc,nếu còn bị vệ sinh lại mạch,cả trên mạch lẫn dưới mạch,nếu còn dò từ đường phím bấm về đến ic xử lý mỗi đường có con tụ gốm ghim xuống mass,bỏ 2 con tụ đó luôn là ok.có lần mình gặp panasonic phải bỏ tụ ghim mass từ đường phím bấm đi về xử lý.
          Quang Thư
          0988342379

Comment

Về tác giả

Collapse

thiensuden Tìm hiểu thêm về thiensuden

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X