Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lg21fb7ab-td

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lg21fb7ab-td

Chào các bác ,em có một bạn thợ làm ở mải ĐĂCKLĂC gần với trung quốc có nhờ em lên nhờ các bác chỉ dùm cho con bệnh LG21FB7AB-TD này bệnh tình là khi mới cắm điện máy chạy được khoảng hai tiếng đồng hồ là tự động cúp ,khi đó dùng remot bấm lại thì máy chạy tiếp nhưng cũng chỉ được khoảng 15p sau là máy lại tiếp tục cúp ,tình trạng đó cứ diễn đi diễn lại liên tục như vậy ,theo bạn này nói đã thay thử tổng hợp (631) nhớ, vert ,làm rất kỹ nguồn rồi tất cả các mức nguồn đều đã làm mà vẫn không được vậy nhờ các bác cho bạn này ý kiến và lời khuyên nhé ,cảm ơn mọi người !

con này là nó bị mạch bảo vệ làm việc đó bạn, nếu mình nhớ ko nhầm thì bạn dò từ IC công suất mành có đường chạy tới hai con Tranito và bạn gỡ bó đi 1 con là máy chạy ok. mình cũng ko nhớ vị trí và số nó nhưng LG hay bị pan này đó bạn

0984302430

Comment

Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
      Chào các bác ,em có một bạn thợ làm ở mải ĐĂCKLĂC gần với trung quốc có nhờ em lên nhờ các bác chỉ dùm cho con bệnh LG21FB7AB-TD này bệnh tình là khi mới cắm điện máy chạy được khoảng hai tiếng đồng hồ là tự động cúp ,khi đó dùng remot bấm lại thì máy chạy tiếp nhưng cũng chỉ được khoảng 15p sau là máy lại tiếp tục cúp ,tình trạng đó cứ diễn đi diễn lại liên tục như vậy ,theo bạn này nói đã thay thử tổng hợp (631) nhớ, vert ,làm rất kỹ nguồn rồi tất cả các mức nguồn đều đã làm mà vẫn không được vậy nhờ các bác cho bạn này ý kiến và lời khuyên nhé ,cảm ơn mọi người !
      Mạch bảo vệ qua dòng hay Tia X cũng chạy về con Transistor Q16 hết đừng hủy mạch bạn hãy tìm con điện trở R408 rin là 75k bạn thay bằng con 15k là chạy ok . Theo như các anh em thợ thì rút Q16 ra la chạy nhưng làm như vậy lúc chết sò ngang là chết cục luôn hoác chết york là chết cục chết sò luôn đó . Không tìm được thì dò mạch từ chân 25 (ABNO) của 631 xuống . chúc bạn thành công .
      LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

bạn nối tắt hai con r đường b+ coi sao.mình cũng từng lam 1 pan vậy rồi,ok đó bạn
        DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
        Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
        Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
        Email :

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocson.tb Tìm hiểu thêm về ngocson.tb

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X