Thông báo

Collapse
No announcement yet.

panasonic21fx28 cần giúp!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• panasonic21fx28 cần giúp!

em hiện đang làm tv pana 21fx28 tổng dán 112166 nguồn 6754 hiện tượng như sau để qua 1 đêm thì bật lên không có kênh cứ tắt đi bật lại một lúc là lại có kênh, em đã kiểm tra các nguồn đủ đã thây hết các tụ nguồn 5v 33v cũng đủ chỉ để qua 1 đêm thì bị em đã để từ sáng đến tối cám thì vẫn được, chỉ để qua đêm là bị, các bác ai có kinh nghiệm chỉ em ca này với chứ em ghét nó lắm rùi...

kiểm tra nguồn kỹ rồi ,lúc không có đài bạn dò thử xem có nhiễu hoặc đài không ,nếu cần thì nên thay lốc xem tình trạng có khả thi không !

Comment

Hiện tượng như bạn nêu thì khá năng là tụ bị khô, nên qua thời gian là nó ko hoạt động. cách kiểm tra : đùng khò sấy chừng 2phuts nếu được thì nên thay tụ lọc nguồn cấp 5v 33v và đường 12v xem thế nào. vài lời chia sẻ chúc bạn thành công

Comment

Em cung da kiem tra do dai co muoi nhung khong bat dc kenh.trong khi nguon 33v va 5v cho kenh du. Sorry mod nhe. Em dang dung dt nen ko co dau.

Comment

Bạn kiểm tra lại đường 5v đi,regulator 5v là con gì?bao nhiêu chân,điện thế cấp là bao nhiêu!lúc hư và tốt là bao nhiêu bạn nên cách li lock ,gõ tính hiẹu về coi có mạnh k ,nếu mạnh thì ban thay đúng đời lock mới được.chúc bạn thành công.

Comment

Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
            em hiện đang làm tv pana 21fx28 tổng dán 112166 nguồn 6754 hiện tượng như sau để qua 1 đêm thì bật lên không có kênh cứ tắt đi bật lại một lúc là lại có kênh, em đã kiểm tra các nguồn đủ đã thây hết các tụ nguồn 5v 33v cũng đủ chỉ để qua 1 đêm thì bị em đã để từ sáng đến tối cám thì vẫn được, chỉ để qua đêm là bị, các bác ai có kinh nghiệm chỉ em ca này với chứ em ghét nó lắm rùi...
            pan này khã năng bị lok rất lớn,bạn làm thử cách này nhé! xem chân số 3 của lok tính từ Jat anten vào nó bỏ trống hay là mass nếu bỏ trống thì bạn hàn nó xuống mass nếu ko được thì gắn cho nó 1 con R 4,7k lên nguồn 5v hoặc làm cầu phân thế R 4,7k lên 5v và 4,7k xuống mass...nếu ko được nữa thì bạn thay lok thử đi nhé...chúc bạn thành công.
            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
              hình bên av có bình thường ko?có lần em củng gặp qua pan này!kiểm tra đo các nguồn đều ok,chế độ av lúc nào cũng bình thường chỉ có bên đài là khi bật máy lên chưa thu được đài hột nhiễu yếu kèm theo tiếng trên loa xè xè-lột bột cuối cùng thay con tụ lọc đường nguồn 3v3 cấp cho ic tông thì ok luôn!vài lời góp ý cùng anh!chúc anh vui-khõe!
              NO NO
              NO NO

Comment

nay em thay tụ lọc nguồn 10v xong mới chạy thì thấy kênh lên luôn để qua đêm nay xem còn tái diễn không tụ của nó 1200m em cho luôn 3300m cho máu, có j em báo lại các bác sau.

Comment

Về tác giả

Collapse

mail_boy_2 Tìm hiểu thêm về mail_boy_2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X