Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp về pan bênh của TV Panasonic Plasma th-p42x20v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp về pan bênh của TV Panasonic Plasma th-p42x20v

Tôi đang sửa 1 cái tivi Panasonic Plasma th-p42x20v bị pan bệnh: Cắm nguồn vào thì đèn đỏ..khi chuyển kênh thì đèn xanh nháy nhiều lần...không lên đc..trở lại đèn đỏ..có nháy 7 cái. Vậy ai biết cách xin chỉ giúp tôi!!

Nguyên văn bởi oncemore190 Xem bài viết
    Tôi đang sửa 1 cái tivi Panasonic Plasma th-p42x20v bị pan bệnh: Cắm nguồn vào thì đèn đỏ..khi chuyển kênh thì đèn xanh nháy nhiều lần...không lên đc..trở lại đèn đỏ..có nháy 7 cái. Vậy ai biết cách xin chỉ giúp tôi!!
    Xin chào " Oncemore " Moden : 42x20V nháy 7 cái là lỗi boar cao áp, có thể hỏng boar " SN " hoạc " SS " bạn kiểm tra trở kháng sò, LK trên boar có bị thông mạch ko.
    Sửa Chữa, Mua Bán Linh Kiện Tivi LCD, Plasma, Led " chuyên nghiệp "
    LH: Ngõ 48 Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy- Hà Nội Mobi : 0963555586 Mail:Kiensmarthome@gmail.com

Comment

sorry bác chủ thớt xí nhé,bác intec cho em hỏi với ah. bác biết học sủa chữa lcd ở đâu hiệu quả ko ah. em muốn học thêm lcd để mở rộng công viêc
      DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
      Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
      Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
      Email :

Comment

Xin giúp . tình hình là em vừa nhận con Samsung PS42B430P2 máy khi cắm điện vào có đèn báo nguồn rơ le đóng nguồn len đủ nhung ngắt ngay đèn báo vẫn còn . tút ra cắm vào lại như vậy . có bác nào có kinh ngiệm xin chỉ giúp em với . nó hỏng ở phần nào vậy , em còn non nớt , mới tháo máy plasma lần dầu . mong được các bác giúp đỡ .

Comment

tv plasma Samsung PS42B430P2 Xin giúp

Xin giúp . tình hình là em vừa nhận con Samsung PS42B430P2 máy khi cắm điện vào có đèn báo nguồn rơ le đóng nguồn len đủ nhung ngắt ngay đèn báo vẫn còn . tút ra cắm vào lại như vậy . có bác nào có kinh ngiệm xin chỉ giúp em với . nó hỏng ở phần nào vậy , em còn non nớt , mới tháo máy plasma lần dầu . mong được các bác giúp đỡ .

Comment

Nguyên văn bởi intec Xem bài viết
            Xin chào " Oncemore " Moden : 42x20V nháy 7 cái là lỗi boar cao áp, có thể hỏng boar " SN " hoạc " SS " bạn kiểm tra trở kháng sò, LK trên boar có bị thông mạch ko.
            bác cho em hỏi cái mạch cao áp plasma của em bị cháy 2 con sò, nhưng khi em đo cái cáp cao áp ở màn hình vào bo cao áp thì thấy trở kháng có 0.5 ohm vậy có phải bị chập đèn plasma phải ko ak

Comment

Nguyên văn bởi manhluong Xem bài viết
              bác cho em hỏi cái mạch cao áp plasma của em bị cháy 2 con sò, nhưng khi em đo cái cáp cao áp ở màn hình vào bo cao áp thì thấy trở kháng có 0.5 ohm vậy có phải bị chập đèn plasma phải ko ak
              7 nháy Model 42X20v và 42a20v thì mình chua gặp con nào chết màn hình cả chỉ gặp 6 nháy. Khi thay bo cao áp lên thay cả 2 Boar SN, SS.
              LH: Ngõ 48 Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy- Hà Nội Mobi : 0963555586 Mail:Kiensmarthome@gmail.com

Comment

vậy bên bác có 2 bo này ko ak, giá thành bao nhiêu. có gì bác mail cho manhluong263@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi manhluong Xem bài viết
                  vậy bên bác có 2 bo này ko ak, giá thành bao nhiêu. có gì bác mail cho manhluong263@gmail.com
                  hien tai dang het hang. Đang đặt ít ngày nữa mới có giá.

Comment

tôi cũng có con th-p42x20v bị pan bệnh: Cắm nguồn vào thì đèn đỏ khi chuyển kênh thì đèn xanh nháy khoảng 10 lần rồi role đóng sau đó nháy tiếp khoảng 10 lần nữa . Rồi sau đó trở lại nháy đèn đỏ 4 nhịp 1 lần.
                    xin hỏi bị bệnh gì

Comment

Nguyên văn bởi oncemore190 Xem bài viết
                      bạn nào có up lên cho tôi dùng với
                      Điện Tử Minh Thêm
                      Chuyên sửa chữa Tivi, Đầu DVD, MP4, MIDI
                      Mua bán trao đổi linh phụ kiện
                      ĐT: 0975. 065. 578

Comment

Về tác giả

Collapse

oncemore190 Tìm hiểu thêm về oncemore190

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...