Thông báo

Collapse
No announcement yet.

panasonic TC-21fx71v cần giúp đỡ ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• panasonic TC-21fx71v cần giúp đỡ ạ

chào mọi người lâu lắm rồi e mới quay lại diễn đàn
    e có việc cần nhờ các anh, chị chỉ bảo ạ

e đang làm con pana tc-21fx71v
    hiện tượng máy bị pan standby
    b+ ok
    các mức nguồn khác ok
    nhưng mất giao động dòng Hout

kiểm tra e thấy có con ic có mã IC851 ( gần bax nguồn) cấp vào 8v nhưng k có 5v ra
    chân ic tông 59 có khoảng 1v ( bị khóa bảo vệ)
    e cô lập mành thì vẫn bị.
    kiểm tra phần bảo vệ B+ qua con tran dán mã trên vỉ Q520 thì thấy chân B E nó có điện áp xấp xỉ = B+ chân C không có gì
    các con tran ( phần standby 603 604 870 tran dán đều không đạt các điện áp quy định, trong datatheet)

đường Hout đến gần con tran của BA kích ( chân B tran kích không có giao động, trước đó có 1 con tụ không phận cực dán C 507, phần đầu tụ về phia ic tổng có 4v DC phần đầu bên tran kích không có áp,chân Hout 60 ic tổng có 4v DC,nếu e hut chân này ra thì mất 4v. e đã kiểm tra tran + nguồn nuôi BA kích thấy bt, nguồn nuôi BA kích xấp xỉ B+)
    bây giờ em không biết làm tiếp theo thế nào, mong các sư huynh, sư tỉ chỉ giáo ạ.
    e chưa làm pan này bao giờ
    ( sò dòng+ cao áp tốt, ic mành tốt)
    con ic tải áp từ 8v xuống 5v cho ic tông không chạy e đã thử câu con 7805 vào thì các mức áp vsub trên ic tổng đã có đủ nhưng chân 59 ic tổng vẫn bị bảo vệ, hình như chân 59 phải là 3v tổng mới chạy thì phải.
    bây giờ xin các sư huynh, sư tỉ chỉ em phải làm thế nào bước tiếp theo ạ
    e có sơ đồ tương đương lấy tại 4rum mình đây, mọi người nghiên cứu giúp e nhe
    Attached Files

ai đó giúp em với ạ

Comment

không có ai vào giúp em sao . em đang cần lắm ạ

Comment

Nguyên văn bởi hanaka Xem bài viết
        không có ai vào giúp em sao . em đang cần lắm ạ
        chép lại nhớ xem sao.nhớ lấy con ic khác nhe.thay thử thạnh anh. kiểm tra lại chân ctrl của ic 851 .fw thì bác lấy tại đây http://www.dientuvietnam.net/forums/...-21x71v-71781/

Comment

chán quá a ạ. e không có mach nạp Rom anh à.
          nên không test được

Comment

con của em bị chết tổng rùi ạ
            cho em hỏi với model này thi 49x3f ver của nó có phải là 1.014 không ạ
            có ai biết giá của e này không? e chưa hỏi được giá của nó ạ

Comment

anh muốn biết ver thì xem số con memo .16 hay 32.49x3f mua ver nào thì kèm memo của nó.bảo chị bán linh kiện support cho...

Comment

Nguyên văn bởi maithuan607
                pan nay minh cung co gập.bạn thu hỡ chan lóc thủ xem sao!lóc có 2 chan về nhớ để dò đài trường hợp lóc nóc ao máy vận nóc ao!minh chỉ đóng góp y kiến vậy thôi ban cứ thử! chúc bạn thành công
                mình không hiểu bạn nói lắm bạn có thể nói rõ hơn không ạ

Comment

mạch này có giống 21fj71v không,nếu giống nhau thì ic dán nhỏ 3 chân thì 3.3v bạn thử thai những tụ lọc nguồn ra,thường thì minh gặp pana k có dao động thì thay tụ lọc,đo kiểm tra nguồn 3,3v nguồn 5v nếu có đủ,thì máy bạn đang nằm ở chế độ standby nhưng k khởi động lại được,mình k có vỉ nên k biết transistor nằm ở chổ nào,tranistor này có nhệm vụ cúp nguồn hoặc giao động,bạn tháo nó ra ngoài xong,bạn kích chân ic nguồn đóng mở 5v cấp cho lock,ngay ic có transistor dán nhỏ
                  ĐIỆN TỬ THANH HUY DĐ 0935093630

Comment

e cũng chưa xem qua máy 21FJ71v nhưng sơ đồ e post ở trên. giống con của em 100% a ạ

Comment

chao cac bac cho e hoi ti.e co tivi panasonic-tc21fx71v den nguon ko sang,e đo nguon van đu.vay phai kiem tra tu buoc nao đe đen nguon sang cac bac nhi giup e voi

Comment

anh em nao co so dồ pana tc-21fx71v cho anh em nao

Comment

chao cac bac tho toi co con pana 21fx71v mat nguon 5v den bap chi sanh sin cac bac chi giup

Comment

Nguyên văn bởi vnkhiet Xem bài viết
                            chép lại nhớ xem sao.nhớ lấy con ic khác nhe.thay thử thạnh anh. kiểm tra lại chân ctrl của ic 851 .fw thì bác lấy tại đây http://www.dientuvietnam.net/forums/...-21x71v-71781/
                            những iC nhớ loại dán thì có ở đâu bán bộ chuyển chân ko nhỉ, mình có vỉ nạp nhưng loại chân cắm. ai biết chỗ bán chỉ cho mình với mình ở Hà nội.
                            Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                            Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

PANASONIC TC 21FX71V cấp cứu!!!!!!

Mình đang gặp TV Panasonic TC-21FX71V bị co mành chỉ còn 20cm cân ở giữa, góc trái phía dưới của hình ảnh bị vẹt góc hình dẻ quạt quạt, chính giữa có chỉ trắng, nửa trên bị gấp, mành thưa khoảng 8cm, nửa dưới bị trắng xóa 3cm cuối đáy khung hình.
                              Đã thay thử IC cs mành TDA15525. Đo nguồn pin 4=-14.5v; pin2=15v; pin 6=16v (chân lấy nguồn qua diode); pin 3=-11v; pin 1=0,27; pin 7=0,37. Tri số này thấy bằng iC của máy = TAD 8172...thay thư tụ pin 3 to pin 6 ko hết bệnh. có thể bị nhớ hay tổng ko các bạn? tổng 49X3F ver:1.014; IC nhớ chữ nhỏ quá dùng kính núp nhìn lòi mắt ko đc. Bác nào đã va rồi chỉ cho tôi với, xin chân thành cảm ơn! chỉ mong đừng dính chíp....
                              Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                              Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

Về tác giả

Collapse

hanaka Tìm hiểu thêm về hanaka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X