Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV Daewoo bị nhòe hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV Daewoo bị nhòe hình

Dạo này TV nhà em tự nhiên nó bị nhòe hình , mới bật thì không bị nhưng để lâu là bị sáng lên rồi nhòe hình, nó không sắc nét, nó bị bệnh gì ý em đã chỉnh hết cỡ nét ở cái cục cao áp rồi , giúp em với , thanks

Nguyên văn bởi konnichiwa Xem bài viết
    Dạo này TV nhà em tự nhiên nó bị nhòe hình , mới bật thì không bị nhưng để lâu là bị sáng lên rồi nhòe hình, nó không sắc nét, nó bị bệnh gì ý em đã chỉnh hết cỡ nét ở cái cục cao áp rồi , giúp em với , thanks
    dư focus hình củng bị nhòe,hảy chỉnh giảm biến trở lại xem,mà bạn hảy xác định lại là bị nhòe,hay là hình bị mờ(thiếu contrtrast)

Comment

xoay hết mấy cái vòng quanh trục của đèn hình, chỉnh lại mấy nút trong bo mạch gắn cạnh đó, cả mấy cái focus nữa vẫn nhòe thì đèn yếu quá rồi, nếu thử chạy window (màn hình welcom) mà thấy đốm đỏ, xanh nữa thì mang bán đi bạn ha. bán ve chai luôn nhe, đỡ mệt. mua cái khác.

Comment

chưa chắc đâu mấy bác ạ.nếu hiện tượng đấy bị gần đây thì chi co đế đèn hình thôi.làm cái mới toanh mà thay cho nó đi(giá cũng bèo thôi).và hãy chỉnh lại Focus về vị trí cũ đi nha.

Comment

Nguyên văn bởi anh_gioi Xem bài viết
          chưa chắc đâu mấy bác ạ.nếu hiện tượng đấy bị gần đây thì chi co đế đèn hình thôi.làm cái mới toanh mà thay cho nó đi(giá cũng bèo thôi).và hãy chỉnh lại Focus về vị trí cũ đi nha.
          đế đèn do xử dụng lâu ngày bị oxy hóa,khi mới mở máy do tiếp xúc ko tốt làm thiếu điện áp focus làm hình bị nhòe,khi máy nóng lên thì hoạt động bình thường,nếu để lâu mà ko thay thì thì gian trở lại trạng thái bình thường củng lâu

Comment

tót nhất là vất mẹ nó đi ,mua cái mới xem cho đã. ti vi bây giờ giá cũng rẻ thoi mà
            |

Comment

Đề nghị bác MOD xem lại bài #6 này.
              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Bệnh này có mấy pan thì các bác đều đã nói hết rồi bạn thử xem kỹ mấy chỗ đấy xem có thể sẽ phát hiện ra điều gì đấy,thử cả sấy lại toàn màn hình xem sao main ý cả phần đuôi đèn nữa
                Chúc thành công
                Điện tử Nga Nhung
                Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
                ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

Bạn thay Socket mới, nếu ko được thì xem lại G2 (có đủ điện áp ko?). Bệnh của Daewoo này rất phức tạp. Bạn có thể cho mình biết Model máy k?Nhưng bệnh này thì ngoài da thôi.
                  Phong - Daewoo hanel
                  Trần Duy Phong
                  Mobile : 01699470568
                  Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

Ban chinh lai nut FOCUS nam tren FLYBACK (cuc cao ap co noi num vu chup len den hinh).Khong het ban thay KILO (cuc mau trang cam vao duoi den hinh).Khong het nua ban mang lai cho chuyen sua lai cuc FLYBACK,hoac thay moi FLYBACK tuy ban.Bao dam het benh.NHO RUT DIEN,DUNG CONG DAY DIEN CACH DIEN TOT NOI MASS CHOT VAO NUM CAO AP,XA DIEN CAO AP (HV) KHI THAO CUC FLY BACK RA NHE,NO GIAT BAN DAY.

Comment

Theo Minh Doan 99,9% Cuc Flyback Cua Ban Bi Hu Roi Day.thay Cuc Moi Luon Nha Ban

Comment

bạn thay cuộn PlayBack đi,Dây G2 từ cao áp lên đế đèn bị ôxy ở bên trong rồi,còn một cách nữa là bạn ngâm dây G2 vào lọ xăng sau đó phơi cho khô nhé.Thân Chào

Comment

Cám ơn mọi người rất nhiều , Em sẽ thử xem thế nào , không dc lại đành gọi thợ vậy . thanks one more time !!!!!!!!!

Comment

nếu được thì chụp cái hình cho nó xác thực nhe bạn gì .....

Comment

Cám ơn mọi người rất nhiều , Em sẽ thử xem thế nào , không dc lại đành gọi thợ vậy . thanks one more time !!!!!!!!!
                              xem caùi socket (đuôi đèn) bao nhiêu chân==> mua cái kgac1 thay vào xong chỉnh sơ lại cái nút foscut tại Flyback chỉnh thật tinh khi đã chạy nóng máy

nếu d8u7o7c5 thì mới cảm ơn!
                              thân chào

Comment

Về tác giả

Collapse

konnichiwa Tìm hiểu thêm về konnichiwa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X