Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL 21F1C cần giúp đỡ!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TCL 21F1C cần giúp đỡ!

Máy bị nổ nguồn,chết FET JCS 7N60F,nổ IC dao động nguồn TEA 1533P,cháy đen R 817 nối từ chân Drian của Fet =>chân số 8 IC dao động nguồn(ko rõ trị số).Mình đã thay Fet K2645(fet 7N60F mua ko có),thay IC TEA 1533F(hiện giờ đo dao động chân G của FET có dao động,thay R 817 có trị số 2k2(ko chắc chắn trị số này có đúng ko).Nhưng vẫn ko ra nguồn thứ cấp.Bạn nào biết chắc chắn trị số R817 này là bao nhiêu xin giúp đỡ,hoặc cho mình xin Shematic loại này.Máy chạy tổng TDA 11135PS,Vert D9302B.Mình cảm ơn rất nhiều.

Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
    Máy bị nổ nguồn,chết FET JCS 7N60F,nổ IC dao động nguồn TEA 1533P,cháy đen R 817 nối từ chân Drian của Fet =>chân số 8 IC dao động nguồn(ko rõ trị số).Mình đã thay Fet K2645(fet 7N60F mua ko có),thay IC TEA 1533F(hiện giờ đo dao động chân G của FET có dao động,thay R 817 có trị số 2k2(ko chắc chắn trị số này có đúng ko).Nhưng vẫn ko ra nguồn thứ cấp.Bạn nào biết chắc chắn trị số R817 này là bao nhiêu xin giúp đỡ,hoặc cho mình xin Shematic loại này.Máy chạy tổng TDA 11135PS,Vert D9302B.Mình cảm ơn rất nhiều.
    mình có sơ đồ nhưng mình kô biết gửi con r817 đúng 2k2 đó bạn

Comment

Mình đã kiểm tra kĩ tất cả linh kiện trog nguôn sơ cấp,tất cả đều ổn nhưng nguồn vẫn ko chạy.Đời máy này chạy nguồn stanby bạn ak

Comment

Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
        Mình đã kiểm tra kĩ tất cả linh kiện trog nguôn sơ cấp,tất cả đều ổn nhưng nguồn vẫn ko chạy.Đời máy này chạy nguồn stanby bạn ak
        đúng rùi bạn ah nếu kô nhầm thì lệnh stanby ăn đến chân Q871 c1815 bạn thử kiểm tra chân hút bỏ Q871 xem thế nào hoặc thử độ nguồn 3 dây xem sao đã để cô lập xem hỏng sơ cấp hay thứ cấp

Comment

Về tác giả

Collapse

tieunhatphuc Tìm hiểu thêm về tieunhatphuc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X