Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cấp cứu em con lg đời cổ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cấp cứu em con lg đời cổ

các bác ơi em đang làm con LG đời cổ vỏ đen cong model CF-20D19 chạy ic vxl LG8734-03B ic tổng hợp TDA8362B bệnh nó hình rất mờ ,(để chỗ tối mới nhìn thấy lờ mờ) tiếng bình thường đã thay đế đèn điện áp chanABL (tại cao áp)11v g2 tốt 180v đủ .chân G R B (Tại đế đèn hình)đều bằng 130v mà chỉnh điện áp lưới 2 lên cao không thay đổi gì gỡ bỏ R=97k từ 110v đến ABL vẫn mờ như cũ điều chỉnh contrat có thay đổi tí ti .bác nào biết chỉ em với làm từ tối qua đến giờ vẫn chưa được thankyou.

KHẢ NĂNG LÀ ĐÈN HÌNH KÉM RỒIbanj thử tess đèn hình khác coi xem thế nào rồi tính tiếp,,,

Comment

cảm ơn hongnguyen83 đèn hình đẹp bạn ạ bởi vì mình mới sửa phần tiếng cho khách hôm trước mà.thêm ý nữa là ảnh chỉ mờ thôi không co ,không giãn.màu vẫn bình thường.

Comment

bạn thử nhấc con tụ 103j 3kv ở đuôi đèn đèn ra xem

Comment

Bạn thay thử socket xem sao

Comment

mình nhấc thử tụ chân G2 xuống mát rồi vẫn vậy không có gì sáng sủa hơn bạn à.hay là cao áp(flyback) chết chân abl rồi. theo bạn có thể xảy ra không nhỉ.thankyous.

Comment

socket (đế đèn) mình thay mới rồi không có kết quả gì bạn à cảm ơn thanhlong-dt nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                cảm ơn hongnguyen83 đèn hình đẹp bạn ạ bởi vì mình mới sửa phần tiếng cho khách hôm trước mà.thêm ý nữa là ảnh chỉ mờ thôi không co ,không giãn.màu vẫn bình thường.
                ý bạn nói là hình mờ,có màu bình thường,có ánh sáng màng ảnh nhưng hình [trắng đen bị nhạt] có đúng vậy không.
                nếu đúng thì kiểm tra phần tín hiệu Y xem sao.

Comment

mạnhnha11 ơi hình ảnh có mầu bình thường chỉ mờ thôi ,hiển thị cũng mờ .mình kt G R B =3V mình có cảm tưởng như máy chạy yếu thì phải.mỗi lần tắt bật máy không nghe tiếng cao áp rào .

Comment

Thế áp G2 khi mở cực đại là bao nhiêu?

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                      mạnhnha11 ơi hình ảnh có mầu bình thường chỉ mờ thôi ,hiển thị cũng mờ .mình kt G R B =3V mình có cảm tưởng như máy chạy yếu thì phải.mỗi lần tắt bật máy không nghe tiếng cao áp rào .
                      thử lại áp G2 đi,chỉnh G2 tối đa mà đèn không sáng không nổi đường hồi có thể hư G2 playback hoặc bóng đèn đi rồi.

Comment

g2 cực đại là 750v sáng lên tí ti (không đáng kể)cũng không có đường hồi.có lẽ flyback đi rồi.mai mình mua flyback thử xem thế nào .cám ơn các bác rất nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhvanquy09 Tìm hiểu thêm về dinhvanquy09

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X