Thông báo

Collapse
No announcement yet.

vấn đề của sò ngang

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vấn đề của sò ngang

xin chào ACE trong diễn đàn!
    hiện giờ tôi đang làm 1 em samsung slim bị chết diode dampe nhưng không chết sò ngang sò ngang chạy con tt2222 không có diode nhụt hiện giờ tôi không có diode để thay tôi muốn lấy D2499 (con này co diode nhụt ) để thay cho tt2222 và diode damper có được không ?
    ai có cao kiến gì xin chỉ giáo
    xin chân thành cám ơn!
    Tettsu

Tôi nghĩ là không được! Diode damper trong D2499 sẽ không chịu nỗi đâu. Bạn nên tìm diode tương đương để thay thì tốt hơn.

Comment

cám ơn Mod con này lấy ở nhứng máy nội địa chạy sò sắt có 1 con diode nhụt mắc bên ngoài lấy thay vào có được không ? tôi chưa làm em tivi nào bị chết diode này nên phân vân quá?
      Tettsu

Comment

mình thường thay diot rùi thay 2499 vào cũng dc
        chứ nếu chỉ thay 2499 thì mìng chưa thử, nếu bạn mạnh dạn thay thử thì ít nhất hỏng them em 2499 nữa thôi mà

0984302430

Comment

Nếu không có điot chuẩn bác lấy ở những vỉ máy cũ đó e thấy nhiều mà.Như vỉ SONY vỉ SLIM có mà.
          Nếu bí quá bác lấy con 2499 đó làm đi ốt riêng là ok mà.vẫn đề sò cũ bác nhé chỉ lấy 2 chân CE của 2499 thay vào vị trí của diot chết là được
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

trong màn hình crt vi tính có nhiều mà bạn. nếu an toàn thì cách ly đèn ra trước khi thử cho nó lành nhé.

Comment

Nguyên văn bởi thaiphuongd Xem bài viết
              trong màn hình crt vi tính có nhiều mà bạn. nếu an toàn thì cách ly đèn ra trước khi thử cho nó lành nhé.
              Mình thường lấy Diot đệm trong xác monitor ( loại giồng như con sò đó ) thay vào rất ok.
              - Nếu hình không chuẩn lắm thì Sevice lại một chút , hoặc thay lại con Diot khác là được
              Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
              xin chào ACE trong diễn đàn!
              hiện giờ tôi đang làm 1 em samsung slim bị chết diode dampe nhưng không chết sò ngang sò ngang chạy con tt2222 không có diode nhụt hiện giờ tôi không có diode để thay tôi muốn lấy D2499 (con này co diode nhụt ) để thay cho tt2222 và diode damper có được không ?
              ai có cao kiến gì xin chỉ giáo
              xin chân thành cám ơn!
              Không thể thay được đâu bạn. Đúng như Mod Tuanhonglac nói và một lý do nữa là khi bạn thay 2SD2499 vào thì vô tình có 2 R // từ chân B sò ngang xuống mass, làm giảm tín hiệu vào chân B sò ---> gây nóng sò
              Last edited by BBC-CNN; 10-08-2012, 23:10.

Comment

chào các sư huynh em có 1 cai tivi LG 17 in chạy sò ngang nhỏ (TT2140 ) bây giờ nó bị chết rồi nhưng ở vùng quê nen ko có để thay em thay con sò ngang lớn (D1555) vào nhưng nó chay mạnh quá mong các sư huynh chỉ giáo

Comment

Nguyên văn bởi bvhien1993 Xem bài viết
                  chào các sư huynh em có 1 cai tivi LG 17 in chạy sò ngang nhỏ (TT2140 ) bây giờ nó bị chết rồi nhưng ở vùng quê nen ko có để thay em thay con sò ngang lớn (D1555) vào nhưng nó chay mạnh quá mong các sư huynh chỉ giáo
                  bạn tăng trị số tụ đệm c sò lên xem sao
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

Làm gì có chuyện thay sò to mà chạy khỏe đâu bạn.Nhiều khi con sò nhỏ còn khỏe hơn con to đấy.Khỏe hơn ở đây không phải là nó chạy mạnh hơn mà là dòng và áp chịu của nó cao hơn thôi.Với TV phần dòng mạnh hay khỏe chỉ phụ thuộc vào tần số và dòng và áp cấp thôi.
                    Bạn cú ý kiểm tra nguồn đúng chưa,tụ phần dòng nhé
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                      Làm gì có chuyện thay sò to mà chạy khỏe đâu bạn.Nhiều khi con sò nhỏ còn khỏe hơn con to đấy.Khỏe hơn ở đây không phải là nó chạy mạnh hơn mà là dòng và áp chịu của nó cao hơn thôi.Với TV phần dòng mạnh hay khỏe chỉ phụ thuộc vào tần số và dòng và áp cấp thôi.
                      Bạn cú ý kiểm tra nguồn đúng chưa,tụ phần dòng nhé
                      như bác bày là chuẩn rồi

Comment

nhưng em thay sò to vào thì thấy hv nó xì ghê lắm

Comment

nhưng em thay sò to vào thì thấy hv nó xì ghê lắm
                          Vấn đề xì HV không phải tại bạn thay sò to. Nguyên nhân có thể do chỗ núm chụp HV bị dơ bẩn và/ hoặc núm HV bị lão hóa.
                          Cũng có thể các tụ damper bị khô, khiến cao thế ra mạnh làm xì HV. Những nguyên nhân này có thể có trước và làm chết sò.

Comment

Chào ae. hien tai minh dang gap mot em samung slim hien tai chet so dong( no dung con TT2222) hien minh thay con C6090 may chua chay nhung sò nong lắm . các bác chỉ thêm hộ em với .và cho em hỏi là sò em thay con dó có chay duoc kg

Comment

Nguyên văn bởi tuanqs Xem bài viết
                              Chào ae. hien tai minh dang gap mot em samung slim hien tai chet so dong( no dung con TT2222) hien minh thay con C6090 may chua chay nhung sò nong lắm . các bác chỉ thêm hộ em với .và cho em hỏi là sò em thay con dó có chay duoc kg
                              Tìm sò zin sịn thay vào ,,Sò chợ có 2 loại đấy ,,Hình như 5411 cũng được ,,
                              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Về tác giả

Collapse

tettsujp Tìm hiểu thêm về tettsujp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X