Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi tàu bị chia đôi hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi tàu bị chia đôi hình

Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0012.jpg
Views:	1
Size:	102.8 KB
ID:	1414176
    Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0010.jpg
Views:	1
Size:	99.5 KB
ID:	1414177

em có tivi china bây giờ em nó có hình ảnh như trên ,các bác xem giúp em với. em đã thay ic mành,các tụ mành ,các tụ phần dòng, rôi.
    nhờ các bác chỉ em với

ko thấy cao thủ nào chỉ em với,

Comment

Bạn mở service chỉnh lại V.Pos, V.SC... thử xem. Kiểm tra kỹ càng phần mành, kể cả nguồn cấp cho IC công suất dọc (mành)

Comment

bệnh này chủ yếu là nguồn ko đủ hoặc phần công suất mành bị con trở hoặc tụ nào bị rò rỉ! bạn nên kiểm tra lại nguồn cấp cho IC mành và các linh kiện xung quanh đi nhé!

0984302430

Comment

Nguyên văn bởi hongnguyen83 Xem bài viết
          [ATTACH=CONFIG]51303[/ATTACH]
          [ATTACH=CONFIG]51304[/ATTACH]

em có tivi china bây giờ em nó có hình ảnh như trên ,các bác xem giúp em với. em đã thay ic mành,các tụ mành ,các tụ phần dòng, rôi.
          nhờ các bác chỉ em với
          Nếu chỉnh service lại mà ko hết là do các trở hồi tiếp về bị tăng trị số,bạn phải nhả ra đo mới chính xác !

Comment

Bạn kiểm tra tụ lọc nguồn cho ic Vert nhé.

Comment

[ATTACH=CONFIG]51303[/ATTACH]
              [ATTACH=CONFIG]51304[/ATTACH]

nhờ các bác chỉ em với
              bạn kiểm tra lại nguồn ,tụlọc tụ xuất là ok,chúc bạn thành công.

Comment

Bạn hongnguyen83 đã làm xong pan này chưa vậy?

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                  Bạn hongnguyen83 đã làm xong pan này chưa vậy?
                  gởi bạn buikhacthinh, pan này để chủ top nó mò mãi cũng ra thôi mà, sao bạn quan tâm dữ zay??? tui thì muốn hỏi bạn, sao ko biết phép tắc gì cả. Bạn ĐANG DÙNG AVARTA GIỐNG MOD ĐẤY??? loạn thật
                  Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

xin lỗi các bác ,mấy ngày bận quá chưa có time sửa em tivi china được , mấy ngày nay ko hiểu sao lắm tivi-amply ,loa hỏng quá,
                    em tivi china sửa được ít tiền nên em để sửa sau.có gì mai xin báo cáo các bác !

Comment

xin lỗi các bác ,mấy ngày bận quá chưa có time sửa em tivi china được , mấy ngày nay ko hiểu sao lắm tivi-amply ,loa hỏng quá,
                      em tivi china sửa được ít tiền nên em để sửa sau.có gì mai xin báo cáo các bác !
                      Cái bác này muốn bị THƯỢNG ĐẾ làm cho 1 trận thì phải. tớ mà xài TV tàu thì kg đem lại bác đâu nhé. Cũng nhờ TV tàu mà ae thợ mình cũng kiếm được 1 mớ nhé đấy bác. cố sửa nhe....
                      Muốn thành công phải trải qua thất bại
                      Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

bác hongnguyen 83 ở đâu vậy bác
                        Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

Trước đây mình cũng hay gặp pan tv bị mất tuyến tính dọc(IC Vert TA 8403 hay gặp pan này nhất).Bạn kg cách nào sửa cho hết được dù bạn có kiên nhẫn thay thử từng linh kiện như Yoke,IC Vert,tụ..vv.Với pan này là do nguồn cấp cho IC Vert bị yếu,bạn chỉ cần nâng điện áp cấp cho IC Vert lên thêm khoảng 2V là xong.
                          Với pan của bạn hongnguyen83 trước tiên bạn thay thử tụ C563 xem sao?
                          Last edited by buikhacthinh; 13-09-2012, 10:30.

Comment

Nguyên văn bởi hoangthuanhd Xem bài viết
                            bác hongnguyen 83 ở đâu vậy bác
                            Tớ ỏ Hà nam bạn à.còn bạn ?
                            Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                            Cái bác này muốn bị THƯỢNG ĐẾ làm cho 1 trận thì phải. tớ mà xài TV tàu thì kg đem lại bác đâu nhé. Cũng nhờ TV tàu mà ae thợ mình cũng kiếm được 1 mớ nhé đấy bác. cố sửa nhe....
                            đồng ý với bạn luôn.e lại ko thuộc thế hệ tivi china như các bác thợ trước nên-nhưng em cũng rất hiểu ý nghĩa thực tế của tivi china là rất to lớn ,ko chỉ riêng tivi mà tất cả hàng hóa của china cũng mang lại cho dân vietnam mình cũng như thế giới 1 nhất là nước nghèo 1 điều tốt đẹp,mọi người đều đc dùng -người người đều đc dùng.
                            khổ lỗi là bà xã giao chỉ tiêu mỗi ngày phải kiếm đc mấy trăm k.mà cứ miệt mài ngồi sửa tivi china thì chê eeeet ..nên đành phải lỗi hẹn với khách.
                            báo các bác em sủa ok rồi ,mấy con điện trở mành dâng trị số ,thế mà mình đi thay gần hết linh kiện luôn,ic tổng,nhớ,mành...

Comment

Tớ ỏ Hà nam bạn à.còn bạn ?

đồng ý với bạn luôn.e lại ko thuộc thế hệ tivi china như các bác thợ trước nên-nhưng em cũng rất hiểu ý nghĩa thực tế của tivi china là rất to lớn ,ko chỉ riêng tivi mà tất cả hàng hóa của china cũng mang lại cho dân vietnam mình cũng như thế giới 1 nhất là nước nghèo 1 điều tốt đẹp,mọi người đều đc dùng -người người đều đc dùng.
                              khổ lỗi là bà xã giao chỉ tiêu mỗi ngày phải kiếm đc mấy trăm k.mà cứ miệt mài ngồi sửa tivi china thì chê eeeet ..nên đành phải lỗi hẹn với khách.
                              báo các bác em sủa ok rồi ,mấy con điện trở mành dâng trị số ,thế mà mình đi thay gần hết linh kiện luôn,ic tổng,nhớ,mành...
                              Đã nói bạn nhả ra đo mà ko chịu,làm tốn nhiều công sức nên mới bị vợ càu nhàu !

Comment

Về tác giả

Collapse

hongnguyen83 Tìm hiểu thêm về hongnguyen83

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X