Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi main trung quốc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi main trung quốc

các bác giúp em với em vừa mới nhận 1 con tivi main trung quốc sủ dụng ic tổng LA76810.bệnh của em nó là có tiếng nhưng không có hình.khi em vặn g2 xuống thì có màn xanh nổi tia quét ngược vặn xuống hết cỡ mà vẫn có màn xanh vẫn có tia quét ngược.em vặn lên từ từ thì có hình mờ nhưng vẫn có màn xanh nổi tia quét các bác ạ vặn về như cũ thì mất hết không có gì cả.em đã kiểm tra các linh kiện xung quanh ic tổng ic vxl không có hỏng hóc gì các mức điện áp vẫn đủ.các bác giúp em nghiên cứu con này với.luc em tháo máy thì đã có ai hàn và sửa nó rồi chân ic tổng bị hàn chập em đã tạch ra vẫn không được!thank các bác trước!
    hãy làm theo cách của bạn!

thử xem đường 180v có đủ k?
    TT Điện Tử - Điện Thoại
    Đức Nội - Minh Vụ
    Đ/c: Mai Trang - Minh Tân
    Phú Xuyên- TP Hà Nội
    Email:

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
      các bác giúp em với em vừa mới nhận 1 con tivi main trung quốc sủ dụng ic tổng LA76810.bệnh của em nó là có tiếng nhưng không có hình.khi em vặn g2 xuống thì có màn xanh nổi tia quét ngược vặn xuống hết cỡ mà vẫn có màn xanh vẫn có tia quét ngược.em vặn lên từ từ thì có hình mờ nhưng vẫn có màn xanh nổi tia quét các bác ạ vặn về như cũ thì mất hết không có gì cả.em đã kiểm tra các linh kiện xung quanh ic tổng ic vxl không có hỏng hóc gì các mức điện áp vẫn đủ.các bác giúp em nghiên cứu con này với.luc em tháo máy thì đã có ai hàn và sửa nó rồi chân ic tổng bị hàn chập em đã tạch ra vẫn không được!thank các bác trước!
      bạn kiểm tra đường abl,3trans và các tụ hóa vs thường sau đuôi đèn nhé!chúc thành công

Comment

bạn kiểm tra kỹ các linh kiện phần cao áp đặc biệt là abl
        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
        sđt:091.345.82.62
        email:anhtuan8536@yahoo.com
        đc:thanh xuân-hà nội

Comment

thay con tụ 250v 22uf,đường 180v .thử xem .kt đường 180v lên bo cs sắc có bị mất ko.
          kt 3 con tr cs sắc.chúc vui
          Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

tý em làm rùi em báo cáo các anh!hi

Comment

mình cũng có gặp pan này rồi bạn kiểm tra đường 180v và dây nối từ cao áp vào duôi đèn hình ý
              <học học mãi> duy tới
              điện tử -hà nam 01674662632

Comment

đường 180v mình kt còn 150v.dây cao áp lên trên đế đèn vẫn tốt bạn à!mình đang kiểm tra 2 đường 180v và ABL.cảm ơn các anh.

Comment

đường 180v mình kt còn 150v.dây cao áp lên trên đế đèn vẫn tốt bạn à!mình đang kiểm tra 2 đường 180v và ABL.cảm ơn các anh.
                  Nó bị chập tia G xuống mát rồi , bạn cách ly tim đèn ra khỏi mát quấn cho em nó 3 vòng dây từ cao áp rồi hàn vào tim đèn là ok.

Comment

cảm ơn bạn tý mình sẽ thử xem thế nào.em xin post tiếp là em đã kiểm tra 2 đường như em đã nói.đường 180v em đã thay thử tụ lọc không có tiến triển gì!các linh kiện trên đường ABL em đã thay cũng vậy.em không có cao cáp và ic tổng để thay thử em nghĩ con này bị chết tổng rồi.vì em bỏ chân abl ra cũng như thế mà lắp vào cũng vậy chả khác nhau gì.đây là video em quay lại lúc không có màn hình xanh là em tra lại G2 như cũ.các bác nghin cứu giúp em xem còn bệnh gì không để em lam nốt nếu không được em xẽ đi lấy cao áp và ic tổng thay thử.ảm ơn các bác đã giúp đỡ em!
                    video1:http://youtu.be/0P7rdU5uZmY
                    video2:http://youtu.be/6d9zeGmO84U
                    video3:http://youtu.be/j6LIX7Fg5hg

Comment

em cảm ơn các anh rất nhiều.em cảm ơn anh dinh0974 đúng như lời anh nói nó bị chập G2 xuống mass em đã tách nuôi tim đèn ngoài thì ok.1 lần nữa em cảm ơn các anh đã nhiệt tình giúp đỡ em!

Comment

của bạn,bạn đo thử 3 tia màu xem thế nào.có thể đã bị chập tia màu G xuống mass rồi.hút bỏ đường sợi đốt rồi cho e cnos 3 vòng vào gông cao áp.se ok liền.chúc bạn thànhg công
                        TT Điện Tử - Điện Thoại
                        Đức Nội - Minh Vụ
                        Đ/c: Mai Trang - Minh Tân
                        Phú Xuyên- TP Hà Nội
                        Email:

Comment

Nguyên văn bởi Nội_1986 Xem bài viết
                          của bạn,bạn đo thử 3 tia màu xem thế nào.có thể đã bị chập tia màu G xuống mass rồi.hút bỏ đường sợi đốt rồi cho e cnos 3 vòng vào gông cao áp.se ok liền.chúc bạn thànhg công
                          chủ thớt bảo lam song rùi mà chú

Comment

e co main cung nhu the do g2 du 180v.hinh bi mo các bac jup e voi

Comment

Nguyên văn bởi soncdcn Xem bài viết
                              e co main cung nhu the do g2 du 180v.hinh bi mo các bac jup e voi
                              g2 180v lấy dì chạy nổi. ko thây tụ g2 thử sem sao

Comment

Về tác giả

Collapse

tjeunjnzah Tìm hiểu thêm về tjeunjnzah

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X