Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em con tv sony kv2187pd

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em con tv sony kv2187pd

tv nhà em đã xài lâu rồi dạo này nó hay bị mất màn hình mà tiếng vẫn bình thường,có lúc bật lên không lên hình nhưng khi em nhấn nút chuyển hệ D/K sang B/K thì co hình ,sau đó em nhấn lại hệ D/K thì có hình bình thường.mong các bác giúp đỡ cho em vài kinh nghiệm sửa chữa con này.chân thành cảm ơn.

Nguyên văn bởi vitoria Xem bài viết
    tv nhà em đã xài lâu rồi dạo này nó hay bị mất màn hình mà tiếng vẫn bình thường,có lúc bật lên không lên hình nhưng khi em nhấn nút chuyển hệ D/K sang B/K thì co hình ,sau đó em nhấn lại hệ D/K thì có hình bình thường.mong các bác giúp đỡ cho em vài kinh nghiệm sửa chữa con này.chân thành cảm ơn.
    Han lai khoi trung tan bao dam het ngay

Comment

cám ơn anh nhưng em đã hàn lại toàn bộ mạch in rồi,nhưng sao vẫn không hết,em còn để ý là hình như tv nó mà nguội là không có hình ,để một chút chưa tới 5p là có màn hình trở lại

Comment

bạn có thể cho mình nick bên yahoo giúp đỡ mình không?

Comment

bạn kiểm tra ic ổn áp 9v, có thể bị tụt xuống dưới 9v

Comment

cám ơn anh nhưng em đã hàn lại toàn bộ mạch in rồi,nhưng sao vẫn không hết,em còn để ý là hình như tv nó mà nguội là không có hình ,để một chút chưa tới 5p là có màn hình trở lại
            Pan nầy chỉ ở hộp trung tan thôi(ngoai ra thì mình chưa gặp)hàn lại hộp trung tần chú ý đường mass xung quanh vòng ngoài của hộp trung tần

Comment

ok em sẽ kiểm tra lại lần nữa ,có gì em sẽ post kết quả lên.cam ơn các anh.

Comment

tôi có vài ý kiến về vấn đề tivi của bạn :
                - thứ nhất là bạn phải xác định là tivi của bạn hư ở đâu cái đã , rồi sau đó mới tiến hành sửa thì mới mang lại kết quả tốt mà không cần mất thới gian nhiều của bạn
                + bạn thử xem đài mất hình , mà có ánh sáng không ? khi đó có tiếng tốt không ?
                + sau đó bạn thử xem AV tức từ đầu đỉa phát xem hình anh và âm thanh có tốt không ?
                Trường hợp cả hai đều không có hình và không có ánh sáng , nhưng có tiếng tốt ---> thì bạn nên tìm nhũng phần chung cho cả hai mà đi tìm : ví dụ như nguồn thứ cấp của nguồn ( 9 v chẳn hạn ,,,,) ; nguồn thứ cấp plyback như 12v ; 5vAC đốt tim nếu mất , hở cũng không có hình vậy .,,,
                trường hợp một trong hai cách thử có 1 thì loại phần chung , đi tìm phần riêng mà làm ,,, bạn nên đo nguồn xem đó đúng kg? là tất yếu .
                ít dòng cho bạn tham khảo , chúc bạn thành công

Comment

em xin cảm ơn tất cả các anh trong diễn đàn ,em đã làm xong và chạy ổn định rồi.Em đã tháo bộ trung tần ra và làm lại một lần nữa như anh Dientul đã hướng dẫn và tới ngày hôm nay tv nhà em đã chạy rất la ổn định.Một lần nữa xin chân thành cảm ơn các anh trong diễn đàn đã nhiệt tình giúp đỡ em.

Comment

có một vấn đề em xin được hỏi thêm là,khi đang coi tv ,trong nhà mình mà bật đèn hay bất cứ thứ gì nó cũng ảnh hưởng tới tv ,lúc đó mình nghe tiếng xẹt xẹt và mành hình chớp nhiễu, có cách nào khắc phục được không ạ. Xin cám ơn.

Comment

có một vấn đề em xin được hỏi thêm là,khi đang coi tv ,trong nhà mình mà bật đèn hay bất cứ thứ gì nó cũng ảnh hưởng tới tv ,lúc đó mình nghe tiếng xẹt xẹt và mành hình chớp nhiễu, có cách nào khắc phục được không ạ. Xin cám ơn.
                      Sao cái tivi đó lắm bệnh thế ?
                      Bệnh này bạn xem lại mach chống nhiễu nhiễm vào nguồn AC , nó nằm ở phía trước cầu điot bao gồm cuộn dây và mấy con tụ dập nhiễu.

Comment

+Xem lại chui cấm điện có thật chặc với ổ cấm ko
                        +Ngay ngả vào của TIVI có mạch chống nhiểu đường nguồn
                        +Có thể cao áp bị xì nhẹ,bình thường khó thấy(vì nhiểu ít)khi có nhiểu của đường nguồn+cao áp bị xì sẽ dể thấy hơn

Comment

tv xài lâu rồi nên nó bị vậy đó.nhưng mình rất cảm ơn anh em đã chia sẻ .môt lần nữa chân thành cảm ơn.

Comment

minh muon co so do cua model nay ma ko co cach nao tim lieu ai co linh do gui lai cho minh nhe cam on nhieu

Comment

mình co may sony KV-XF21M80 no bi mat nguon cap truoc nguon 5v ay ko sao sua duoc minh lay cai sang dien thoai 5v lap vao no chay rat em nhung mih hoi co ban nao lam nhu vay chau lieu co duoc lau dai ko

Comment

Về tác giả

Collapse

vitoria Tìm hiểu thêm về vitoria

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X