Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giup em sửa tv trung quôc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giup em sửa tv trung quôc

em co con tivi TQ hiện giờ bị bệnh là màn chỉ còn màu xanh nõn chuối có đường hồi sáng .chỉnh creen suống nhưng ko hết đường hồi .em đã thay thử con LA76810 rồi nhưng ko dược

Nguyên văn bởi gago1234 Xem bài viết
    em co con tivi TQ hiện giờ bị bệnh là màn chỉ còn màu xanh nõn chuối có đường hồi sáng .chỉnh creen suống nhưng ko hết đường hồi .em đã thay thử con LA76810 rồi nhưng ko dược
    +Kiem tra B+ cap cho 3 con cong suat mau
    +Do dien ap tai 3 chan R,G,B den hinh xem chan nao co dien ap thap nhat thi co lap ra de tim pan.(transistor cong suat hoac den hinh bi chap tia,tren bo duoi co 2 transistor nho A1015 cung thuong hay hu)
    +xin loi sao dien dan hom nay minh ko bo dau duoc,cac ban chi dum

Comment

Nguyên văn bởi dientul Xem bài viết
      +Kiem tra B+ cap cho 3 con cong suat mau
      +Do dien ap tai 3 chan R,G,B den hinh xem chan nao co dien ap thap nhat thi co lap ra de tim pan.(transistor cong suat hoac den hinh bi chap tia,tren bo duoi co 2 transistor nho A1015 cung thuong hay hu)
      +xin loi sao dien dan hom nay minh ko bo dau duoc,cac ban chi dum
      em cũng kiểm tra như vậy rồi thấy tia G co bị tụt thâp hơn so vơi 2 tia kia em đã thay thử hết 3 bóng công suất rồi nhung tình trạng vẫn vậy .em hút hở cả 3 tia ra thì màn vẫn sáng xanh nhu vạy .3 bóng công suất deu ko chet ,2 con transitor nhỏ cung ko chêt

Comment

em cũng kiểm tra như vậy rồi thấy tia G co bị tụt thâp hơn so vơi 2 tia kia em đã thay thử hết 3 bóng công suất rồi nhung tình trạng vẫn vậy .em hút hở cả 3 tia ra thì màn vẫn sáng xanh nhu vạy .3 bóng công suất deu ko chet ,2 con transitor nhỏ cung ko chêt
        hut ho 3 chan R,G,B cua den hinh ra man anh van con sang xanh chung to den hinh bi cham tia,may ban bi cham tia G roi,luc ho chan ra dien ap cac chan kia thi co con chan G ko co.tim cach cuu den hoac thay den.
        May tinh minh danh tieng Viet co dau binh thuong sao vao dien dan lai bo dau ko dc ,cac ban chi minh voi

Comment

Nguyên văn bởi giadinh_2008
          gago 1234 oi ban tach hai chan dot tim ra khoi roi dot nguon rieng cho no den bi cham tia g roi
          Cái nầy cái dc cái ko,chứ ko phải cái nào củng có kết quả vì do tia chạm vào đường nào nửa

Comment

Đèn hình mà bị chập tia , nếu là tivi 14' , 15' thì cho nó đi gặp anh " Tivi,đầu đĩa, quạt cháy,máy bơm,máy vi tính hỏng bán đê" được rồi.
            Nếu tivi 17' trở lên mà có cách khắc phục để dùng trong 1 thời gian cũng được.

Comment

Về tác giả

Collapse

gago1234 Tìm hiểu thêm về gago1234

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X