Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bị phóng điện ở chụp cao áp.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bị phóng điện ở chụp cao áp.

chào các bác bên điện tử truyền hình. em có 1 cái tivi loại TCL đang xem tự nhiên nó tắt về trạng thái stanby. em mở ra thì thấy 1 số chân của sau chuôi đèn hình nó bị hở chân và em đã hàn lại và cắm điện thì ngay chỗ cái chụp cao áp nó phóng điện ra ngoài và tivi không lên hình, vậy cho em hỏi là cách nào để xử lý nó ạ. làm cho nó hết phóng ra ngoài và lấy keo gì để dán cái chụp đó vào lại ạ. và chỗ nó phóng điện thì lớp sơn đỏ đỏ bị trầy 1 mảng vậy lấy sơn nào để sơn lại ạ. và cho em hỏi nữa là khi mình cấp điện nó phóng ra ngoài vậy và nó ko lên hình như vậy thì có linh kiện nào bị hỏng không ạ. em cảm ơn các bác nhiều ạ.

đây là hình chỗ phóng điện ạ,
    Attached Files

facebook:

Sơn đỏ trầy tý cũng không sao núm đó được giữ bởi 2 cái ngạnh kim loại đó nghiêng núm gài 1 cái vào lổ rồi ép nhẹ cho cái thứ 2 trượt vào xong thì xoay qua lại vài cái cho núm bám chắc là xong . Có nhiều nguyên nhân gây nẹt cao áp như là mất dọc , tim đèn hình không lên ..... bạn cần xem xét loại trừ chỉ khi tìm ra mới cấp điện vào vì để nẹt cao áp nhiều lần có thể làm hỏng thêm cái khác .

Comment

dạ em cảm ơn bác. hồi trước khi bị như vậy nó cũng hay tự nhiên tắt về trạng thái stanby như vậy rồi bật lại thì xem bình thường ạ. mà hôm bửa thì xem được 1 tí thì nó kêu cái tạch phát thì tắt luôn. (em cũng không rành lắm bên phần truyền hình này ạ). em mong các bác giúp em ạ. em cảm ơn nhiều ạ.

facebook:

Comment

thay núm cao áp mới đi bạn làm ngay ko để lâu có ngày chết nặng hơn đó

Comment

Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
          chào các bác bên điện tử truyền hình. em có 1 cái tivi loại TCL đang xem tự nhiên nó tắt về trạng thái stanby. em mở ra thì thấy 1 số chân của sau chuôi đèn hình nó bị hở chân và em đã hàn lại và cắm điện thì ngay chỗ cái chụp cao áp nó phóng điện ra ngoài và tivi không lên hình, vậy cho em hỏi là cách nào để xử lý nó ạ. làm cho nó hết phóng ra ngoài và lấy keo gì để dán cái chụp đó vào lại ạ. và chỗ nó phóng điện thì lớp sơn đỏ đỏ bị trầy 1 mảng vậy lấy sơn nào để sơn lại ạ. và cho em hỏi nữa là khi mình cấp điện nó phóng ra ngoài vậy và nó ko lên hình như vậy thì có linh kiện nào bị hỏng không ạ. em cảm ơn các bác nhiều ạ.

đây là hình chỗ phóng điện ạ,
          bác có thể dùng keo tản nhiệt sò bôi vào để tăng độ dính giữa núm cao áp và đèn hình
          QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

em có con tivi hôm trước nó bị hở núm cao áp em tháo ra vệ sinh sạch sẽ lắp lại chạy bình thường mấy tiếng sau cắm lại thì có hiện tượng cao áp lúc phóng lúc ko tuần hoàn có chu kỳ màn hình lên lại tắt lên lại tắt em phần vân ko biết tại sao các bác ai biết bệnh chỉ cho em.

Comment

Nguyên văn bởi thoihy311 Xem bài viết
              em có con tivi hôm trước nó bị hở núm cao áp em tháo ra vệ sinh sạch sẽ lắp lại chạy bình thường mấy tiếng sau cắm lại thì có hiện tượng cao áp lúc phóng lúc ko tuần hoàn có chu kỳ màn hình lên lại tắt lên lại tắt em phần vân ko biết tại sao các bác ai biết bệnh chỉ cho em.
              bạn mua chụp cao áp zin gắn vào là ok.nhớ vệ sinh thật sạch chỗ gắn núm cao áp nhé chụp zin 4k/1em
              chúc vui!
              Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
              Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
              ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Về tác giả

Collapse

THSANG AUTO Tìm hiểu thêm về THSANG AUTO

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X