Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp tivi sam sung

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp tivi sam sung

kính chào các ae trên diễn đàn mong mọi người giúp đỡ với tình hình là tivi sam sung 21 chạy tổng 9381 nguồn chay5q0765rt tiếng chạy TDA8944j hiện tượng mành co ở dưới 5 phân và không có tiếng hình ảnh vẫn đẹp bình thường đã kiểm tra lk khối mành kô chết thay ic tiếng nhưng vẫn kô có tiếng ae ai piết bệnh hoặc có sơ đồ thì giúp mình với mình rất cần gấp thahs mọi người

2 benh khac nhau ma,co manh thi sua manh,kg tieng thi ban mo service thay doi o dong audio do ban neu kg ke den hu 2 tranzito gan cong suat am thanh

Comment

Nguyên văn bởi lethong Xem bài viết
      2 benh khac nhau ma,co manh thi sua manh,kg tieng thi ban mo service thay doi o dong audio do ban neu kg ke den hu 2 tranzito gan cong suat am thanh
      kám ơn bạn mỉnh chỉnh secvit mành được rùi nhưng tiếng thì mình chưa làm được nhưng mình gại vào ic tiếng không thấy nó kêu mà bạn có sơ đồ kô cho mình với

Comment

minh co ma dung luong lon qua minh kg upload dc!

Comment

Bạn tra IC công suất tiếng sau đó hút chân mute ra, với điều kiện đã service audio về stereo nhé. OK

Comment

Nguyên văn bởi ting Xem bài viết
            kính chào các ae trên diễn đàn mong mọi người giúp đỡ với tình hình là tivi sam sung 21 chạy tổng 9381 nguồn chay5q0765rt tiếng chạy TDA8944j hiện tượng mành co ở dưới 5 phân và không có tiếng hình ảnh vẫn đẹp bình thường đã kiểm tra lk khối mành kô chết thay ic tiếng nhưng vẫn kô có tiếng ae ai piết bệnh hoặc có sơ đồ thì giúp mình với mình rất cần gấp thahs mọi người
            Bạn làm theo cách này nhé,Bạn nhả trống chân 4 của IC 9381 (Bỏ trống chân 4) hàn 1 sợi dây từ vị trí chân 4 về chân 63 của 9381 là ok ,,Mình làm thì 9381 hoặc 9361 Mình cứ dò chân đường mạch chân 4 ra nó hay có chỗ trống chân linh kiện thế là Mình hàn dây móc vào thợ khác không tinh cũng không phát hiện được ,,,chúc thành công ,,,có gì thì trao đổi tiếp ,,,,Đó là về bệnh tiếng,,,
            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Chân 4 đó chính sác là chân gi vậy bác thuancoi1974

Comment

cám ơn tất cả các bác em làm được rùi đúng như lethong nói mình chỉnh audio nhưng chỉ được một bên bên còn lại thì bé hơn mình cân bằng âm lượng nhưng kô ăn thua gì nhưng thế cũng được rùi một lần nữa cám ơn tất cả ae

Comment

Nguyên văn bởi ting Xem bài viết
                  tess nhớ không được thì thay tổng đi(chú ý pa tốt nhé)
                  ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
                  TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
                  THỊ XÃ NINH HÒA
                  Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

ting Tìm hiểu thêm về ting

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X