Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần ACE giúp tivi lg 17inh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần ACE giúp tivi lg 17inh

tivi lg chạy tổng 9381 có hiện thị tốt, kiển tốt,có tiếng,có màn hình xanh nhưng khi có tín hiệu hình vào thì màn hình tối thui.
    đã tees nhớ,đã mỡ mã chỉnh lại 2 dòng chữ SCART , VGUA nhưng không được mong ace giúp với
    ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
    TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
    THỊ XÃ NINH HÒA
    Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Nguyên văn bởi doanhmobi Xem bài viết
    tivi lg chạy tổng 9381 có hiện thị tốt, kiển tốt,có tiếng,có màn hình xanh nhưng khi có tín hiệu hình vào thì màn hình tối thui.
    đã tees nhớ,đã mỡ mã chỉnh lại 2 dòng chữ SCART , VGUA nhưng không được mong ace giúp với
    kt đường ABL chưa ,hỏng ABL cũng bị như vậy........
    [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
    daihoan1977@gmail.com.vn
    sông mã_sơnl la

Comment

đã kiểm tra abl vẫn tốt
      ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
      TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
      THỊ XÃ NINH HÒA

Comment

ai đi ngang ghé giúp mình vơi
        ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
        TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
        THỊ XÃ NINH HÒA

Comment

ở đường ABL từ cao áp ra có 1 con Q nhỏ đó bạn hút hở chân con này ra xem sao nhé mình cũng vừa làm bệnh này mà//
          TQS

Comment

em có con ti vi có hiện tượng máy bật lên thì lái tia cứ nổ toàng toạch em không biết phải hỏng lái tia không .tháo ra thấy lái tia đen dây đồng đen lắm .em mới vào nghề các anh giúp đỡ với .nhưng khi tháo lái tia lại không thấy gì hết nguồn vẫn lên .em đo g2 ko có điên .mà khi rút lái tia ra đáng nhẽ phải có một điểm sáng đúng không các bác .các bác giúp em .trường hợp này em mới gặp lên không biết .mong sự giúp đỡ của các anh em
            <học học mãi> duy tới
            điện tử -hà nam 01674662632

Comment

Nguyên văn bởi toi7 Xem bài viết
              em có con ti vi có hiện tượng máy bật lên thì lái tia cứ nổ toàng toạch em không biết phải hỏng lái tia không .tháo ra thấy lái tia đen dây đồng đen lắm .em mới vào nghề các anh giúp đỡ với .nhưng khi tháo lái tia lại không thấy gì hết nguồn vẫn lên .em đo g2 ko có điên .mà khi rút lái tia ra đáng nhẽ phải có một điểm sáng đúng không các bác .các bác giúp em .trường hợp này em mới gặp lên không biết .mong sự giúp đỡ của các anh em
              k có G2 thì làm gì có điểm sáng nào. theo bạn tả thì tôi chắc rằng k phải nổ ở lái tia đâu mà hình như đánh lửa trong đèn ( vì U ở lái k có sự chênh lệch cao và dòng k lớn nên k nổ đc, trừ khi bị gỉ chập thì bốc khói thôi.) hơn nữa lại mất U G2 nên sẽ đánh lửa ở đg này. bạn nên cho biết máy gì, đời nào chạy IC gì.... càng nhiều thông tin càng tốt thì ae sẽ giúp bạn cụ thể hơn.
              nếu là máy LG thì bạn rút vỉ đế ra cho chạy thử xem có G2 k, nếu có thì đèn chập đánh lửa G2 rồi. nếu vẫn k có G2 thì xem nếu đế đèn là loại cắm cả đg dây G2 thì rút dây G2 ra xem nếu có G2 thì thay đế ok
              còn bạn nói dây đồng đen lắm thì tôi k hiểu là đen do muội hay cháy đen nữa?
              MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
              MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Nguyên văn bởi doanhmobi Xem bài viết
                bạn kt kỹ lại đg ABL xem sao
                MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

[QUOTE=doanhmobi;655939]tivi lg chạy tổng 9381 có hiện thị tốt, kiển tốt,có tiếng,có màn hình xanh nhưng khi có tín hiệu hình vào thì màn hình tối thui.
                  đã tees nhớ,đã mỡ mã chỉnh lại 2 dòng chữ SCART , VGUA nhưng không được mong ace giúp với[/QUOTE
                  Last edited by le anh tuan; 08-01-2013, 22:49.
                  có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

mình đã lam xong hư tổng cảm ơn ace giúp đỡ
                    ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
                    TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
                    THỊ XÃ NINH HÒA

Comment

anh ơi giúp em nhé
                      máy toshiba anh ah mỗi lần em cắm thấy lái tia nổ toạch phát sáng kêu to và thấy cả xung quét ngược nổ
                      em rút ra luôn .một lúc cắm vào lại như vấy .không giám để máy chạy .em thử rút lái tia ra không thấy hiện tượng gì
                      em mới vào nghề trường hợp này em gặp lần đầu
                      theo anh em phải bắt đầu từ đâu
                      <học học mãi> duy tới

Comment

anh ơi giúp em nhé
                        máy toshiba anh ah mỗi lần em cắm thấy lái tia nổ toạch phát sáng kêu to và thấy cả xung quét ngược nổ
                        em rút ra luôn .một lúc cắm vào lại như vấy .không giám để máy chạy .em thử rút lái tia ra không thấy hiện tượng gì
                        em mới vào nghề trường hợp này em gặp lần đầu
                        theo anh em phải bắt đầu từ đâu
                        <học học mãi> duy tới

Comment

Về tác giả

Collapse

doanhmobi Tìm hiểu thêm về doanhmobi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X