Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai giúp mình mở service máy VTB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai giúp mình mở service máy VTB

mình có con VTB model F2106T nhưng không biết mở service như thế nào , bác nào có cách mở con máy này giúp mình cái
    Các đời máy khác mình có nhưng đời máy này mình lại không có cách nào ,đang cần để chỉnh lại mành cho nó

mở mả

Ấn phím Volume (-)trên máy về tới số o,đồng thời ấnphím Display trên remote thử coi

Comment

Ấn phím Volume (-)trên máy về tới số o,đồng thời ấnphím Display trên remote thử coi
      kiểu mở này mình chưa thử vì điều khiển này không có phím display
      với lại hình như kiểu này dùng mở cho các máy f2110 chứ không phải F2106

nhưng vẫn phải thử kiểu như vậy thôi để kiếm cái điều khiển khác xem sao

Comment

Mở mả VTB

Bạn cứ làm như vậy nhưng thay vì bấm Display bạn thay các phím khác trên điều khiển .không tốn tiền và mất thời gian nhiều đâu

Comment

Nè bạn khi nào cái VTB nó đầu hàng bạn thì cho mình biết ,bạn hạ nó bằng cách nào nhé.Giúp mình đỏi cái User name luôn nhé,Hôm rồi đăng ký tưởng nó hỏi tên miền ai dè...thấy nó ngố ngố sao đó

Comment

Bạn cứ làm như vậy nhưng thay vì bấm Display bạn thay các phím khác trên điều khiển .không tốn tiền và mất thời gian nhiều đâu
            thử các phím rồi nhưng mà vẫn không được chẳng hiểu sao nữa phải kiếm điều khiển khác không thì bí quá câu một cái chiết áp để chỉnh vậy

Nè bạn khi nào cái VTB nó đầu hàng bạn thì cho mình biết ,bạn hạ nó bằng cách nào nhé.Giúp mình đỏi cái User name luôn nhé,Hôm rồi đăng ký tưởng nó hỏi tên miền ai dè...thấy nó ngố ngố sao đó
            cái này bạn nên hỏi admin hoặc Mod chứ mình làm sao thay đổi được User name được

Comment

Thử cách nầy coi nha:tắt công nguồn chính,nhấn đồng thời 2 phím Vol+ và vol- tren mặt máy,nhấn vẩn giử nguyên 2 phím đó đừng có thả ra nhe rối lấy tay kia mở công tắc nguồn chính.Thử xem thế nào

Comment

Cái này có giúp gì được cho bạn không ? Nhân tiện mình muốn hỏi anh em về con Sony 1485 đang sửa cho thằng bạn.Hiện tượng mở máy đến 15 phút sau mới nghe được tiếng.Mình phải kiểm tra những phần nào ?
                Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
                  Cái này có giúp gì được cho bạn không ? Nhân tiện mình muốn hỏi anh em về con Sony 1485 đang sửa cho thằng bạn.Hiện tượng mở máy đến 15 phút sau mới nghe được tiếng.Mình phải kiểm tra những phần nào ?
                  Chắc là khô tụ trong phần trung tần rồi.

Comment

Tiện thể ai có mã của JVC giup mình với.

Comment

chính xác là kiểm tra trung tần là đúng rồi
                      Tiện thể ai có mã của JVC giup mình với.
                      ấn đồng thời 2 phím display và picmodel

Mình có rất nhiều mã mở cho các đời máy khác nhau nếu anh em cần thì anh lô ,Mình sẽ pos nên cho anh em

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                        Chắc là khô tụ trong phần trung tần rồi.
                        day la pan dac hieu cua tv sony 2185-1485 ban nen han lai Q004(nam gan SE-115)OK.

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                          day la pan dac hieu cua tv sony 2185-1485 ban nen han lai Q004(nam gan SE-115)OK.
                          Cảm ơn các bạn.Để mình kiểm tra.

Comment

bác nowdaygood nếu làm xong pót cho anh em biết nghe.lúc trước tui cũng có gặp pan này,nhưng lúc đó ko có sd nên làm biếng dò mạch.khi đó tui chỉ làm bằng cách cô lập 2 con transistor Q251,Q252 là máy chạy,bây giờ có tài liệu thì thấy 2 con này được tạo lệnh mute thông qua Q004,và Q851
                            -Q004:đóng mở stanby,khi chuyển chế độ stanby,nó tạo lệnh mute để tạm làm câm
                            -Q851:tạo lệnh mute khi tắt mở nguồn chính.
                            sáng nay thằng bạn cũng có tv này ,nó chạy gần nữa giờ mới có tiếng,vì bận đi làm nên chưa sữa dùm nó,cho nên tiện đây nếu bác sữa xong,giúp tui đo thử Q004 điện áp nó như thế nào,có lẽ đây là pan đặc chủng của thằng sony này rồi
                            mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
                            di động:0907145705
                            chuyên LCD-LED TCL

Comment

To bác Longtcl:Em không ngờ con tivi đó lại đơn giản thế, em hàn búa xua quanh IC cs tiếng, bật lên có tiếng liền.
                              Cảm ơn anh em đã góp ý.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglinh663 Tìm hiểu thêm về hoanglinh663

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X