Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi trung quoc nhờ anh em giúp đỡ.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi trung quoc nhờ anh em giúp đỡ.

Mình gặp em máy trung quốc bị hiện tượng thế này về tiếng: Mở ở chế độ anten thì tiếng chỉnh lớn nhỏ bình thường nhưng chiếu av thì chỉnh ko đươc,volume vẫn lên xuống nhưng tiếng thì vẫn giữ nguyên.khi chỉnh về 0 thì mất tiếng,nhưng mới chỉnh lên volume lên 01 thì tiếng phát max luôn.anh em nào gặp rồi chỉ giúp.
    đã thay nhớ,đảo tiếng...nhưng vẫn ko được.

Tàu phù...ghét thế...thôi thì để mức âm lượng của TV ở đâu thì ở , rồi khi dùng AV thì tăng giảm âm lượng trên điều khiển từ xa của đầu cho nó tầu nhanh...

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
      Tàu phù...ghét thế...thôi thì để mức âm lượng của TV ở đâu thì ở , rồi khi dùng AV thì tăng giảm âm lượng trên điều khiển từ xa của đầu cho nó tầu nhanh...
      quan trọng là mình phải tìm ra cách khắc phục chứ.chẳng lẽ để như vậy thì thấy khó chiu với lương tâm.với lại khách mà biết thì mình cũng khó.

Comment

Thợ thì làm thế nào cho nó chạy được là được rồi, cái máy Tàu bập bõm ngay cả mạch in với phíp thì có đáng không? Còn bạn muốn chữa bệnh đó thì thế này: Có thể mức phân áp bên mạch âm lượng của AV và TV chưa phối hợp được với nhau. Có thể có con đèn nào đó phối hợp với mạch âm lượng không chuẩn, đường dây đi xa quá mà phíp thoái hóa cũng thành vấn đề, nhất là đường mạch tín hiệu lại đi song song ( trở thành tụ ghép tầng)...Bản thân tớ đã gặp máy Pana VN lắp hẳn hoi: thi thỏang phập mành trong chớp mắt rồi lại binh thường, cả tiếng sau lại bị, hóa ra dường mach chạy song song, cắt 2 đầu, đi dây là xong, bệnh đó sau này máy cũ càng hay gặp, tớ mất 1 tuần cày con máy đó, sau này anh em cứ thế mà làm thôi ( Khi đó tớ làm bảo hành cho Pana, Hà Nội, thời kỳ 2000)
        Kênh kỹ thuật số của Toshiba VN còn bị: Báo hành hàng loạt toàn thay kênh: Tớ thấy áp tĩnh cho 2 chân digital áp không đựoc ưng ý như kinh nghiệm bản thân, cho con trở 10k kéo lên nguồn 5v thế là các kênh sống nhăn răng trở lại. >Kết quả này báo cáo với trưởng phòng BH Tos VN mà chẳng đựoc thưởng phạt gì cả, đợt máy sau thấy nhà máy lắp ráp bổ xung thêm 2 con trở.....kkkkk
        Last edited by Lam-dt; 21-01-2013, 10:21.

Comment

bạn thay nhớ là ok, tàu khùng khùng là thường bị nhớ, có khi không liên quan mà thay lại hết!
          ANH DŨNG
          yahoo:
          Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

Comment

mình đã thay thử nhớ rồi mà ko đc.cảm ơn các bác đã quan tâm.

Comment

Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
              Xin hỏi bạn thay nhớ trắng hay nhớ chuẩn fw của máy vậy,pan này nạp lại fw chuẩn là ok mà..
              Đỗ Ngọc Hiếu
              Từ Sơn, Bắc Ninh
              Điện thoai; 0989 800

Comment

không được test thử giải mã nha bạn, mà tv bạn sài ic gì?
                ANH DŨNG
                yahoo:
                Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

Comment

Mình gặp em máy trung quốc bị hiện tượng thế này về tiếng: Mở ở chế độ anten thì tiếng chỉnh lớn nhỏ bình thường nhưng chiếu av thì chỉnh ko đươc,volume vẫn lên xuống nhưng tiếng thì vẫn giữ nguyên.khi chỉnh về 0 thì mất tiếng,nhưng mới chỉnh lên volume lên 01 thì tiếng phát max luôn.anh em nào gặp rồi chỉ giúp.
                  pan này mình đã đánh mấy em rồi, nếu thay nhớ ko hết thì mạch bị hở, chấm chì kỹ, rữa lại mạch, sấy khô là ok thôi bạn. chúc thành công.

Comment

pan này mình đã đánh mấy em rồi, nếu thay nhớ ko hết thì mạch bị hở, chấm chì kỹ, rữa lại mạch, sấy khô là ok thôi bạn. chúc thành công.

Comment

ban hay cho mình biec la loai ti vi gì chạy con tổng là gì sử lý là con gì thì mình mới giúp bạn được

Comment

Nguyên văn bởi dtquangthang Xem bài viết
                        ban hay cho mình biec la loai ti vi gì chạy con tổng là gì sử lý là con gì thì mình mới giúp bạn được
                        tivi trung quốc thì có gì đâu bác...mún giúp ngta mà nói thế àh...pan này e gặp rồi bác chủ thớt àh..thay nhớ là ok mà
                        DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                        Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                        Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                        Email :

Comment

Về tác giả

Collapse

danates2004 Tìm hiểu thêm về danates2004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X