Thông báo

Collapse
No announcement yet.

panasonic tc-21fj71v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• panasonic tc-21fj71v

mình có cái tivi panasonic tc-21fj71v mở lên bị sôi tiếng khoảng 10p là hết.

Mình tháo ra kiểm tra thì thấy con linh kiện này cháy mất cả trị số mình ko biết nó là j mong các bạn chỉ giúp.

Nguyên văn bởi 9101 Xem bài viết

Mình tháo ra kiểm tra thì thấy con linh kiện này cháy mất cả trị số mình ko biết nó là j mong các bạn chỉ giúp.
    con điện trỏ trong hình đó chỉ là nóng qua vỡ ra thôi ko hư đau bác. R 518 bác muốn thay thì gắn =1 ÔM. nguyên nhân trính là do hư 2 tụ
    C885 VA C879 bác thay bàng tụ 1000uf/16v tụ mới nhé. bảo đảm ok. 2 tụ này lọc nguồn 3v3 nằn gần ic ôn áp dám 5 chân

Comment

Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
      con điện trỏ trong hình đó chỉ là nóng qua vỡ ra thôi ko hư đau bác. R 518 bác muốn thay thì gắn =1 ÔM. nguyên nhân trính là do hư 2 tụ
      C885 VA C879 bác thay bàng tụ 1000uf/16v tụ mới nhé. bảo đảm ok. 2 tụ này lọc nguồn 3v3 nằn gần ic ôn áp dám 5 chân
      Cám ơn bạn đã trả lời.
      Cho mình hỏi rõ hơn tí điện trở thì mình mua trở sứ (trở công suất) 1 ôm thay vào à bạn
      2 con tụ lọc nguồn 3.3v này trên main của mình nó là nao mf và bao nhiêu v .
      Thông cảm cho mình vì minh ko phải dân dt bạn chỉ rõ cho mình để mình lấy mỏ hàn ra thử luôn hiii

Comment

Cám ơn bạn đã trả lời.
        Cho mình hỏi rõ hơn tí điện trở thì mình mua trở sứ (trở công suất) 1 ôm thay vào à bạn
        2 con tụ lọc nguồn 3.3v này trên main của mình nó là nao mf và bao nhiêu v .
        Thông cảm cho mình vì minh ko phải dân dt bạn chỉ rõ cho mình để mình lấy mỏ hàn ra thử luôn hiii
        máy còn chạy con ddien trỏ đó không hư ko cần thay. 2 con tụ đó 1 con 470uf/16v. 1 con 330uf/16v. bác cú thay bang 1000uf/16v là lum kẹo

Comment

Pan đặc chủng ý mà....múc tụ lọc 3v3 nếu ko nhầm là c825....máy ok liền
          NO NO
          NO NO

Comment

máy còn chạy con ddien trỏ đó không hư ko cần thay. 2 con tụ đó 1 con 470uf/16v. 1 con 330uf/16v. bác cú thay bang 1000uf/16v là lum kẹo
            Dạ em cám ơn bác. Tiện e cứ hỏi luôn có phải là con trở sứ 1ôm không để khi nào hỏng là em thay luôn.

Em đã tìm thấy con c 879 470m còn con c885 330m em tìm mờ mắt ko ra. Bác cho em hỏi con ic 5 chân ổn áp 3.3v tên là j để em tìm cung quanh nó cho dễ ạ

Comment

Dạ em cám ơn bác. Tiện e cứ hỏi luôn có phải là con trở sứ 1ôm không để khi nào hỏng là em thay luôn.

Em đã tìm thấy con c 879 470m còn con c885 330m em tìm mờ mắt ko ra. Bác cho em hỏi con ic 5 chân ổn áp 3.3v tên là j để em tìm cung quanh nó cho dễ ạ
              bác đã tìm ra con c879 thì con c885 nằm kế đó luôn. bác nhìn trên bo cho dễ. 2 con to gần bằng nhau nằm kế nhau luôn đó bác.bác nhớ gắn đúng cực tính nhé âm tụ va dương tụ ấy. con điện trở cháy đó bác cứ mua 1 ôm 2w đến 3w la ok. điện trở sứ hay ko sứ không quan trọng

Comment

bác thấy có con ic dám 5 chân bang móng tay ko. con dán 3chan bàng hạt đạu kế đó. thì 2 con tụ đó nằm 2 đàu con dám 3 chân nha

Comment

bác thấy có con ic dám 5 chân bang móng tay ko. con dán 3chan bàng hạt đạu kế đó. thì 2 con tụ đó nằm 2 đàu con dám 3 chân nha
                  Báo cáo bác em vừa thực hành xong.em mới thay dc con c879 470m bằng con 820m 25v và cạnh con ya là con c884 1000m 16v. Ở dưới đít main em nhìn thấy mỗi ic dán 4 chân thôi hiii.

Em đã cắm thử máy đã hết sôi rồi ko biết mấy hôm nữa có tái phát ko vì chưa thay dc c885 330m Có j em lại hỏi bác hiii

Rất cảm ơn bác đã trả lời e nhật tình

Comment

Báo cáo bác em vừa thực hành xong.em mới thay dc con c879 470m bằng con 820m 25v và cạnh con ya là con c884 1000m 16v. Ở dưới đít main em nhìn thấy mỗi ic dán 4 chân thôi hiii.

Em đã cắm thử máy đã hết sôi rồi ko biết mấy hôm nữa có tái phát ko vì chưa thay dc c885 330m Có j em lại hỏi bác hiii

Rất cảm ơn bác đã trả lời e nhật tình
                    sang mai bác mỏ lại ko sao là ok. nếu ko đươc em se đánh dấu vào tám hình bác up lên cho

Comment

sang mai bác mỏ lại ko sao là ok. nếu ko đươc em se đánh dấu vào tám hình bác up lên cho
                      Cám ơn bác đến hôm nay evẫn ổn chắc là ok rồi bác ạ

Comment

Các bác làng em thật nhiệt tình, toàn chổng đít giao thông cầu vượt. HOAN HÔ HOAN HÔ......

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

9101 Tìm hiểu thêm về 9101

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X