Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi vtb A2113 cần giúp?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi vtb A2113 cần giúp?

các bác ạ em mới nhận con tivi vtb a2113 chạy nguồn s0247, tổng tda9370, mành chạy la78040, vẫn có đèn báo nguồn đo tại chân C sò dòng vẫn có 115v nhưng vẫn không lên. em không có kinh nghiệm sửa tivi mấy mong các bác trợ giúp em vấn đề này với?
    học, học nữa, học mãi
    chán chẳng buồn chết
    yahoomail:

các bác ai có cao kiến gì giúp em với? điện tử em làm tivi là kém nhất? vì ít có thực tế mà các bác?
    học, học nữa, học mãi
    chán chẳng buồn chết
    yahoomail:

Comment

Nguyên văn bởi coi_tn1 Xem bài viết
      các bác ạ em mới nhận con tivi vtb a2113 chạy nguồn s0247, tổng tda9370, mành chạy la78040, vẫn có đèn báo nguồn đo tại chân C sò dòng vẫn có 115v nhưng vẫn không lên. em không có kinh nghiệm sửa tivi mấy mong các bác trợ giúp em vấn đề này với?
      vậy bạn kiễm tra gi rồi,trứoc tiên kiểm tra xem có dao động k?

Comment

Uhm,có khi chưa bấm mở nguồn...hihi..
        Đỗ Ngọc Hiếu
        Từ Sơn, Bắc Ninh
        Điện thoai; 0989 800

Comment

sao ma thu roi kong chay

Comment

em cung moi nhan tivi a2113 VTB TINH TRANG NHU Anh coi-tn1 kiem tra co dao dong ma sao no toi 4v nguon cap cho driver 24v qua dien tro con lai 4v ma no nhiep mong cac anh giup do gium em cam on nhieu
            Last edited by DIENTUTON; 08-11-2013, 22:21.

Comment

tình trạng máy của bạn nên kiểm tra nguồn cấp cho ic tổng ,ic nhớ xem có nguồn ko? va đo xem 2 chân thạch anh xem co dao động ko?nếu co rồi thì dùng điều khiển bấm mở nguồn và đồng thời đo xung ở chân b sò ngang xem có xung ko? chúc bạn thành công

Comment

bạn tháo sò dòng và đo tại chân b của so xem có dao động 3v ac chưa nếu chưa thi kiểm tra nguồn 24v cấp cho biến áp kich dòng

Comment

nguon vtb ma kieu phe la bi gi a he

Comment

Về tác giả

Collapse

coi_tn1 Tìm hiểu thêm về coi_tn1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X