Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ae giúp tivi trung quốc 21" với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ae giúp tivi trung quốc 21" với

hiện tại con tivi 21" của mình là của trung quốc nó bị cháy playback mình đã thay xong và vẫn chạy bình thường chỉ có điều là xem đc lúc thì màn hình nó nhòe ngang man hinh khoảng 1/3 man hinh lúc thì ở dưới lúc thì ở giữa lúc thì ở trên nó k cố định cứ nhòe tí là hết,hết chỗ này tới chỗ khác. còn 2 con biến trở chỉnh độ rộng màn hình có 1 con chỉnh độ rộng chiều thẳng đứng (chiều cao khung hình) thì k đc tương hư biến trở nên thay mới con khac nhưng vẫn vậy.xin cho hỏi ae nào đã kinh nghiệm qua pan này xin chỉ giáo giúp với.thank

Phạm Công Bình
    ĐT:0908962269

Nguyên văn bởi congbinh Xem bài viết
    hiện tại con tivi 21" của mình là của trung quốc nó bị cháy playback mình đã thay xong và vẫn chạy bình thường chỉ có điều là xem đc lúc thì màn hình nó nhòe ngang man hinh khoảng 1/3 man hinh lúc thì ở dưới lúc thì ở giữa lúc thì ở trên nó k cố định cứ nhòe tí là hết,hết chỗ này tới chỗ khác. còn 2 con biến trở chỉnh độ rộng màn hình có 1 con chỉnh độ rộng chiều thẳng đứng (chiều cao khung hình) thì k đc tương hư biến trở nên thay mới con khac nhưng vẫn vậy.xin cho hỏi ae nào đã kinh nghiệm qua pan này xin chỉ giáo giúp với.thank
    huynh xem thử đèn vi tính hay đèn thường nếu đèn vi tính thì chỉnh G/2 xuong một tí .

Comment

tivi gì ,đời nào ,mà lại có biến trở chỉnh co giãn dòng mành vậy pro
      bác thử chỉnh 2 biến trở ở cao áp xem thế nào

Comment

vậy là mạch sửa méo gối của bạn hỏng rồi.bạn kt tụ lái dòng,đèn sửa méo gối,các tụ cuộn dây liên quan xem sao.

ĐT:0917.050.886

Comment

Khả năng đèn hình này yếu quá rồi, chỗ nào cảnh sáng quá là nhòe đi , giống như bị sai Focus từng dãy ngang vậy, còn 2 biến trở đó chỉ chỉnh cho phần méo gối ngang thôi , không có cho dọc đâu, muốn bớt nhòe thì phải giảm G2 bớt , nhưng nó lại bị tối, phải thay đèn thôi!

Comment

k bít sao hnay diễn đàn mình post ảnh k đc j hết.bạn quocthaibmt ơi cái tivi này là cái hôm mình post lên hỏi về nguồn đó bạn.làm xong nay nó lại bị vậy nữa chứ.
            mình có chỉnh G2 nhưng nó vẫn nhòe như thường chứ k giảm j cả

Phạm Công Bình
            ĐT:0908962269

Comment

Bạn đo CRT xem có quá yếu ko,nâng xung tim lên 1 tí xem khả quan hơn ko và sau cùng có thể cục FBT bạn thay có vấn đề,thử tìm cục zin thay thử xem !

Comment

k bít sao hnay diễn đàn mình post ảnh k đc j hết.bạn quocthaibmt ơi cái tivi này là cái hôm mình post lên hỏi về nguồn đó bạn.làm xong nay nó lại bị vậy nữa chứ.
                mình có chỉnh G2 nhưng nó vẫn nhòe như thường chứ k giảm j cả
                Vậy là đèn hình sắp ra đi rồi , mình gặp loại này rất nhiều, chỉnh G2 tối xuống thì xem tạm được, nhưng khi chỉnh lên chút xíu mà gặp cảnh sáng là nó nhòe ngay chỗ sáng liền , mới đầu cũng sợ mạch bị sự cố , nhưng khi thay mạch khác , thay Flyback cũng vậy, thay đèn hình khác thì không bị nữa, vậy là xác định tại đèn hư thôi .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                  Vậy là đèn hình sắp ra đi rồi , mình gặp loại này rất nhiều, chỉnh G2 tối xuống thì xem tạm được, nhưng khi chỉnh lên chút xíu mà gặp cảnh sáng là nó nhòe ngay chỗ sáng liền , mới đầu cũng sợ mạch bị sự cố , nhưng khi thay mạch khác , thay Flyback cũng vậy, thay đèn hình khác thì không bị nữa, vậy là xác định tại đèn hư thôi .
                  mấy máy tàu gáp đèn vi tính mà bị như thế phải chấp nhận (hình hơi tối may ra ko có hiện tượng nhèo hình ở cãnh sang) thì giãm G2 và contras xuống thấp một tý thui chứ muốn đẹp chỉ có cách thay đèn thui
                  NO NO
                  NO NO

Comment

Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                    mấy máy tàu gáp đèn vi tính mà bị như thế phải chấp nhận (hình hơi tối may ra ko có hiện tượng nhèo hình ở cãnh sang) thì giãm G2 và contras xuống thấp một tý thui chứ muốn đẹp chỉ có cách thay đèn thui
                    Thì giờ đa phần là xài đèn vi tính nên nó mới bị vậy, có lẽ là do xài 1 dây Focus chung cho cả 2 cọc nên nó mới bị vậy đó, chứ đèn ti vi xài hết đời nó có bị như thế bao giờ, nhưng đèn vi tính lại quá rẻ nên cứ thay cho khách là tốt hơn, chứ sửa rồi về khách không hài lòng mình thấy cũng mệt lắm

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                      Thì giờ đa phần là xài đèn vi tính nên nó mới bị vậy, có lẽ là do xài 1 dây Focus chung cho cả 2 cọc nên nó mới bị vậy đó, chứ đèn ti vi xài hết đời nó có bị như thế bao giờ, nhưng đèn vi tính lại quá rẻ nên cứ thay cho khách là tốt hơn, chứ sửa rồi về khách không hài lòng mình thấy cũng mệt lắm
                      nếu dòng đời cao quá (máy bền) dân thợ mình khó kiếm,nên cứ thế cũng có việc để làm....mà còn kiếm chút ít nuôi vợ con nữa ....hhhiiiiiiiiiiiiiiiii
                      NO NO
                      NO NO

Comment

Về tác giả

Collapse

congbinh Tìm hiểu thêm về congbinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X