Thông báo

Collapse
No announcement yet.

panasonic 21 cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• panasonic 21 cần giúp

tình hình là e nhận được e tivi pana bị sét đánh giờ mở nên vi deo đầy đủ có hình có tiếng nhưng hình rất tối vặn g2 nên thì nổi hồi như hình dướ kiểm tra các mức nguồn đầy đủ đã thay r889 nhưng vẫn kô được các cao nhân ai đã gặp qua hoặc biết xin chỉ giáo e thanhs mọi người
    Attached Files

Sao kô có ái giúp mình vậy

Comment

bạn phải kiểm tra ap abl . tiếp đó kiểm tra ic mành (nên thay thử ) cuối cùng là ic tổng (lưu ý sét đánh rất hay chết tổng )

Comment

Nguyên văn bởi phucdothai Xem bài viết
        bạn phải kiểm tra ap abl . Tiếp đó kiểm tra ic mành (nên thay thử ) cuối cùng là ic tổng (lưu ý sét đánh rất hay chết tổng )
        mình kô tìm thấy abl bạn ah vẫn có hình và tiếng chỉ có điều là nó tối thui mình cũng nghĩ tổng nhưng kô có thay nên rất khó

Comment

Nguyên văn bởi ting Xem bài viết
          mình kô tìm thấy abl bạn ah vẫn có hình và tiếng chỉ có điều là nó tối thui mình cũng nghĩ tổng nhưng kô có thay nên rất khó
          Đừng vội thay IC tổng,nạp lại nhớ xem sao rồi tính tiếp !

Comment

Nguyên văn bởi ting Xem bài viết
            tình hình là e nhận được e tivi pana bị sét đánh giờ mở nên vi deo đầy đủ có hình có tiếng nhưng hình rất tối vặn g2 nên thì nổi hồi như hình dướ kiểm tra các mức nguồn đầy đủ đã thay r889 nhưng vẫn kô được các cao nhân ai đã gặp qua hoặc biết xin chỉ giáo e thanhs mọi người
            bạn test video ngõ ra sang 1 tivi khác xem có hình ko?nếu có thì dò đường chuyển mạch tv/av(máy này ko khống chế đường tiếng khi mất tín hiệu hình).
            Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
              bạn test video ngõ ra sang 1 tivi khác xem có hình ko?nếu có thì dò đường chuyển mạch tv/av(máy này ko khống chế đường tiếng khi mất tín hiệu hình).
              có hình tiếng bình thường mà bạn chỉ có điều là hình bị tối thôi chỉnh g2 nên thì sáng nhưng lại nổi hồi

Comment

CÁI NÀY CHỈ LÀ CÂU QUEN MỒM THÔI .mùa này làm j có sét hả thầy, sét mà đánh thì người còn tan chứ nói j tivi

Comment

Nguyên văn bởi cqcomputer Xem bài viết
                  CÁI NÀY CHỈ LÀ CÂU QUEN MỒM THÔI .mùa này làm j có sét hả thầy, sét mà đánh thì người còn tan chứ nói j tivi
                  sao vậy bạn bạn đang ở chỗ nào mà lại nói vậy mình kô hiểu gì về sét lắm chỉ biết là trời mưa rồi soẹt 1 cái mất điện toàn khu vực khi có điện thì nhà nào ở khu vực đấy đều phải ôm đồ đi sửa chắc bạn đang ở chân kô hay sao mà lại nói thế

Comment

Theo tôi bọn mình ở ngoài bắc thì mùa này kg có sét .Còn ở trong nam thì sét quanh năm đấy . Mình nên tập trung vào chủ đề chính đi . Mình đã làm rất nhiều ti vi bị sét đánh , trong số đó có 99% bị chết tổng . Bạn nên kt kỹ lại đi (xin lỗi máy pana kg có ABL )

Comment

theo tôi bọn mình ở ngoài bắc thì mùa này kg có sét .còn ở trong nam thì sét quanh năm đấy . Mình nên tập trung vào chủ đề chính đi . Mình đã làm rất nhiều ti vi bị sét đánh , trong số đó có 99% bị chết tổng . Bạn nên kt kỹ lại đi (xin lỗi máy pana kg có abl )
                      bạn có thể nói rõ hơn như là kiểm tra những gì kô vì loại này mình chưa được sửa mấy chủ yếu là trung quốc và lg thui

Comment

Bạn kt nguồn + và - 14v cấp cho ic mành . Nếu ok thì thay thử ic mành .Nếu khg được thì thay ic tổng cuối cùng là ic nhớ

Comment

Bạn kt nguồn + và - 14v cấp cho ic mành . Nếu ok thì thay thử ic mành .Nếu khg được thì thay ic tổng cuối cùng là ic nhớ
                          nhưng mà a ơi hình ảnh vẫn có mà chỉ có điều hình hơi tối thui liệu ic mành có bị ko

Comment

sao kô ai giúp e vậy

Comment

Khi ic mành hoạt động nó sẽ tạo ra xung mành đưa về ic tổng để mở chói ,nên ic mành chết nó sẽ khg có xung này về ic tổng , nên ic tổng khoá chói sẽ khg có hình hoăcf hình rất mờ . cứ thay thư ic mành đi con này dễ kiếm mà

Comment

Về tác giả

Collapse

ting Tìm hiểu thêm về ting

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X