Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi TCL có ban lạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi TCL có ban lạ

Xin chào các ACE!
    Hiện tại mình có một con Tivi TCL dòng L55X4 (X4 55 inches). Máy mới được bảo hành thay board. Hôm nay lại bị hiện tượng xuất hiện màn hình có 2 sọc xanh lá khi boot. Tivi khỏi động và xuất hình bình thường. Khi mở 1 app có xuất hình bất kỳ thì đều bị hiện tượng:
    + Xuất hiện màn hình xanh, không xuất hiện nội dung. Vẫn thấy chữ bình thường (ví dụ như phụ đề, hình video liên quan….).
    + Vẫn có tiếng bình thường
    Kính nhờ các ACE tư vấn xem giúp là lỗi gì vì hôm nay lễ chỗ bảo hành không làm việc ạ!

Dạ cái sọc là lỗi màn hình ạ. Còn hình xanh là lỗi main chính ạ. Chú may mắn khi tv vẫn còn bh ạ. Chon Tcl là sai lầm cả về phần cứng lẫn phần mềm ấy ạ...

Comment

Thật ra con X4 này hình ảnh rất xứng với tầm tiền. 4K HDR tuy chưa bằng tivi xịn xò nhưng giá chỉ 1/2. Phần mềm thì đúng là củ chuối. Reset cấu hình nhà máy (factory), xóa cache luôn rồi mà vẫn không được . Phát thử từ điện thoại nội mạng wifi qua cũng ko ok, cắm từ nguồn HDMI ngoài vào cũng không được. Chắc nó bị hỏng phần cứng thật.

Comment

Khi vào app nào đó đều cần bộ nhớ đệm nên khi nó đầy thì không vào được nội dung bạn thử xóa nó đi xem , nếu xóa rồi mà vẫn bị là lỗi phần mềm rồi phải đợi bảo hành thôi.

Comment

Mình reset cả bộ nhớ và cài hệ điều hành mới nhất luôn bác. Chắc ko phải lỗi phần mềm rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

nhqthinh81 Tìm hiểu thêm về nhqthinh81

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X