Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi belco cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi belco cần giúp

hum trước e nhận một chú belco bị chập sò nguồn,đã sửa ok, nhưng khách xem mấy ngày thì ra bảo là bị co màn hình từ phải qua trái, co đến 2/3....co mành thì e gặp rùi nhưng co như vậy thì chưa thấy bao giờ cả.phần ko co thì vẫn có hình ảnh và âm thanh bình thường nhưng đến sang hum nay thì màn hình tối thui lun...bác nào từng gặp qua bệnh này xin chỉ giáo vài chiêu ......
    Duy Linh: vĩnh bảo hải phòng
    Tell: 01643992647

theo mình bạn có thể coi lại đwowfng abl.lái tia và hàn lại phần ngang khả năng là ok:v chúc thành công

Comment

Nguyên văn bởi linhks2 Xem bài viết
      hum trước e nhận một chú belco bị chập sò nguồn,đã sửa ok, nhưng khách xem mấy ngày thì ra bảo là bị co màn hình từ phải qua trái, co đến 2/3....co mành thì e gặp rùi nhưng co như vậy thì chưa thấy bao giờ cả.phần ko co thì vẫn có hình ảnh và âm thanh bình thường nhưng đến sang hum nay thì màn hình tối thui lun...bác nào từng gặp qua bệnh này xin chỉ giáo vài chiêu ......
      Bị tối thui luôn nhưng có dao động và có tiếng kg bạn. nếu mất hết thì phải KT lại cao áp đó.

Comment

mất nửa hình theo chiều dọc thì bác kiểm tra đường àc bác nhé...giờ tối thui luôn thì bác kiểm tra các thông số sau...
        cáo áp chạy chưa...180v...g2 không quá thấp các katot đèn ko quá cao....có hv...đèn hình không hư...chúc bác sớm thành cồng
        DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
        Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
        Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
        Email :

Comment

Hình bị co từ bên phải wa? e rằng pan này có liên quan đến tổng...

Comment

hum nay nó lại lên rùi bác ak....ko hiểu sao nữa..có lẽ hàn lại mạch xem thía nào..
            Duy Linh: vĩnh bảo hải phòng
            Tell: 01643992647

Comment

Nguyên văn bởi linhks2 Xem bài viết
              hum nay nó lại lên rùi bác ak....ko hiểu sao nữa..có lẽ hàn lại mạch xem thía nào..
              bạn thay lại sò dòng di ko dc bạn thay tụ lọc nguồn cấp cho cao áp 115v ngay sau bộ nguồn ấy hình như 47mf/160v thì phải lâu wá ko nhớ chắc chắn dó mình gặp rùi .Hi !

Comment

bạn kt ky phan nguon di va han lai chan ở phần dao dông ngang di

Comment

Các bác giup em với em dang muốn mở cửa hàng sửa chữa va bán dồ diện tử diện lanh thì cần số vốn khoảng bao nhiêu hiên giờ em
                  có khoảng 100tr em ở hưng yên thì nấy hàng ở dâu là tiên nhât sin các bác tư vân dùm

Comment

Nguyên văn bởi uongthethao Xem bài viết
                    bạn kt ky phan nguon di va han lai chan ở phần dao dông ngang di
                    phần dao dộng ngang chắc chắn ko có vấn dề gì vì nó chia từ các phần dao dộng của vsl chỉ có gặp ở sony dùng ic chói mã xo213 , và dewo cổ dùng tda xx59 gì dó mình ko nhớ lắm . nó có phần dao dộng dùng thạch anh 500x . chết thạch anh gây sai dao dộng dòng ,còn các máy khác chưa gặp !!!

Comment

co bác nào giup em không nhỉ Các bác giup em với em dang muốn mở cửa hàng sửa chữa va bán dồ diện tử diện lanh thì cần
                      số vố khoảng bao nhiêu hiên giờ emcó khoảng 100tr em ở hưng yên thì nấy hàng ở dâu là tiên
                      nhât sin các bác tư vân dùm lấy hàng ở công ti diện tử sam nét có dược không hả các bác giá cả có hơp lý không nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                        mất nửa hình theo chiều dọc thì bác kiểm tra đường àc bác nhé...giờ tối thui luôn thì bác kiểm tra các thông số sau...
                        cáo áp chạy chưa...180v...g2 không quá thấp các katot đèn ko quá cao....có hv...đèn hình không hư...chúc bác sớm thành cồng
                        co bác nào giup em không nhỉ Các bác giup em với em dang muốn mở cửa hàng sửa chữa va bán dồ diện tử diện lanh thì cần
                        số vố khoảng bao nhiêu hiên giờ emcó khoảng 100tr em ở hưng yên thì nấy hàng ở dâu là tiên
                        nhât sin các bác tư vân dùm lấy hàng ở công ti diện tử sam nét có dược không hả các bác giá cả có hơp lý không nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết

Comment

Nguyên văn bởi uongthethao Xem bài viết
                            Các bác giup em với em dang muốn mở cửa hàng sửa chữa va bán dồ diện tử diện lanh thì cần số vốn khoảng bao nhiêu hiên giờ em
                            có khoảng 100tr em ở hưng yên thì nấy hàng ở dâu là tiên nhât sin các bác tư vân dùm
                            Bác này xì pam ghê quá, có 100tr rồi thì cứ thế mở ra thôi, ít tiền thì mở nhỏ, lúc đầu sửa chữa thăm dò thị trường đã chưa vội buôn bán làm gì, mà sửa chữa thì chỉ cần 100tr là ok rồi. Mà bác lên lập topic bên tâm sự nhé bác spam kiểu này dễ bị barn nick luôn đó

Comment

em cảm on bác dã quan tam

Comment

Về tác giả

Collapse

linhks2 Tìm hiểu thêm về linhks2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X