Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI sony trinitron help!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TIVI sony trinitron help!

em có 1 cái tivi sony trinitron 29. giờ nó đang hỏng tranistor ngang D2578! Do ko co dieu kiện nên em thay thế = BU2520. Nhung cho chạy khoảng 10' thì hỏng tranistor ngang nữa! cho em hỏi là BU2520 ko dủ công suất phải ko?
    D2578 tương đương với con nào vậy?

Bạn có thể thay tương đương bằng các con sau: C2596, C5244, hoặc D2539. Ngoài ra bạn có thể vào Google để search bằng những từ khóa của con D2578 ví dụ như: Vcbo 1500V, Vceo 800V, Ic, Icp...
    Tốt nhất bạn nên kiểm tra nguyên nhân vì sao gây chết con sò ban đầu cho chắc.
    Thông thường sò ngang của TV có diode và điện trở lót bên trong. Monitor thì không có như vậy. bạn lưu ý nhé !
    Chúc thành công !

Comment

các anh cho em hỏi là nguồn ra B+ của tivi Sony trinitron 29 trên là bao nhiu? hiện tại em đo trên máy khoảng 130V. ko bit nguồn này có cao ko?

Comment

Ban xem tren may co con SE...so bao nhieu la bao nhieu vold.thong thuong may sony la SE135 :135V hoac SE140:140V
        Chuc ban thanh cong.

Comment

Nguyên văn bởi Multi System Xem bài viết
          Tốt nhất bạn nên kiểm tra nguyên nhân vì sao gây chết con sò ban đầu cho chắc.
          Đúng đấy bạn à, nguyên nhân gây chết sò ngang nhiều lắm. Nhưng ở TV SONY thường có những nguyên nhân sau:
          - Hỏng thạch anh dao động 500F
          - Hỏng cao áp, hoặc lái tia,
          - Lỏng chân biến áp xung dòng Pre amp,
          - Nguồn cao hơn danh định,
          - Tụ bội áp, hoặc điotde nhụt dò....
          Chúc bạn thành công!

Comment

nguồn 130v là đúng. Bạn kiểm tra các đường tải flayback ,coi chừng biến thế sửa méo gối T50 hở mạch bạn tháo main khỏi sườn mới thấy. Chúc bạn thành công

Comment

em đã theo dõi kỉ lúc máy chết thì màn hình bị co quét ngang (có một vệt đen răng cưa khoảng 4cm nằm về 1 phía màn hình từ trên xuống)

[
              ko bit có phải hư playback ko các anh?

Comment

Nguyên văn bởi nokialai Xem bài viết
                em đã theo dõi kỉ lúc máy chết thì màn hình bị co quét ngang (có một vệt đen răng cưa khoảng 4cm nằm về 1 phía màn hình từ trên xuống)

[
                ko bit có phải hư playback ko các anh?
                Như vậy nguyên nhân chính vẫn là tụ boss hoặc cuộn cao áp bị hư gây đánh lửa phía trong và tạo nên xung răng cưa.

Comment

Bạn nên tra Sò ngang vào trang Alldatasheet.com nhe. chúc bạn thành công

Comment

Các a giúp e 1 chút nhé.
                    Tivi Sony trinitron 29inch bỗng nhiên xuất hiện 1 vệt đen chạy dọc góc trái màn hình (phía công tắc nguồn) khi vỗ vào vỏ thùng thì hết, sau vài lần như vậy thì bật ko lên nữa mà chỉ nghe có tiếng tách... tách như relay nhảy vậy. và đèn có ký hiệu 1/2 trắng đen chớp liên tục.
                    hiện tượng này là gì ạh. Xin cảm ơn các a đã quan tâm.

Comment

em có 1 cái tivi sony trinitron 29. giờ nó đang hỏng tranistor ngang D2578! Do ko co dieu kiện nên em thay thế = BU2520. Nhung cho chạy khoảng 10' thì hỏng tranistor ngang nữa! cho em hỏi là BU2520 ko dủ công suất phải ko?
                      D2578 tương đương với con nào vậy?

bạn kiểm tra B+ = 140v xung chân b của sò ngang khoang 0.8v Ac hàn kĩ lại IC chính,ic méo gối chân thạch anh dao động dòng thay sò ngang = C 5802 .( 15k /1con) cắm lái chạy thử xem sò nóng không . nhiệt đô. nóng bảo hòa là ôke

Comment

So ngang cua may SONY ha. Dung con D2578 Ban chu y dai nhiet tot cho no nha. Ban co the Dung con Transistor dang So de giai nhiet cho no.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X