Thông báo

Collapse
No announcement yet.

samsung 22b350f2 cần giúp đỡ ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• samsung 22b350f2 cần giúp đỡ ?

máy chỉ báo đèn đỏ , nguồn 5v,15v có, riêng chân power thì 0v mình đã tạo lệnh giả xem có thay đổi gì ko nhưng vẫn vậy ,với hiện trạng như vậy ko biết là lỗi ở nguồn , hay lỗi bo a , mình cũng mới va chạm lcd nên cũng chưa biết bắt đầu từ đâu , vậy mong anh em giúp đỡ mình xin thank trước ?

Nguyên văn bởi thienhoangdt Xem bài viết
    máy chỉ báo đèn đỏ , nguồn 5v,15v có, riêng chân power thì 0v mình đã tạo lệnh giả xem có thay đổi gì ko nhưng vẫn vậy ,với hiện trạng như vậy ko biết là lỗi ở nguồn , hay lỗi bo a , mình cũng mới va chạm lcd nên cũng chưa biết bắt đầu từ đâu , vậy mong anh em giúp đỡ mình xin thank trước ?
    Phải bắt nguồn làm việc đã ...Nếu khó kiếm IC thì cấy con 5L0380 ....
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Kinh nghiêm của em thì chết bo a rồi, tuy nhiên chưa kt thì ko chính xác đc.
      Có phải ấn phím mặt và đk đèn báo đỏ vẫn nháy ko
      hotline: 0938888333
      0944999598
      sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
      địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
      cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Nguyên văn bởi hungkito Xem bài viết
        Kinh nghiêm của em thì chết bo a rồi, tuy nhiên chưa kt thì ko chính xác đc.
        Có phải ấn phím mặt và đk đèn báo đỏ vẫn nháy ko

ấn phím đèn không nháy anh hùng ah , em cũng nghĩ bị bo a rồi , con này hình như là nó không power , em đang kiểm tra các đk để vxl hoat động nhưng thấy khó xơi quá hiiii , mong anh em cho vài lời tư vấn xin thank trước ?

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
          Phải bắt nguồn làm việc đã ...Nếu khó kiếm IC thì cấy con 5L0380 ....
          nguồn em thấy đủ 5v và 15v anh thuần ah , em nghĩ chắc bị bo a rồi đang nghiên cứu tiếp đây , mong anh cho vài lời tiếp anh nhé thank anh ?

Comment

bây giời bạn phải ép cho nguồn làm việc đã.nó có rất nhiều mức nguồn.khi nguồn ok rùi thì mới khẳng định là chết bo a.
            hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
              bây giời bạn phải ép cho nguồn làm việc đã.nó có rất nhiều mức nguồn.khi nguồn ok rùi thì mới khẳng định là chết bo a.
              nguồn này nó ra có 2 đường là 5v và 15 v , + với đường on of và bright từ xử lý đưa về ( 5v và 15v ra đủ) , chỉ có lệnh on of và bright là ov , để mai em sẽ kt lại nguồn xem có gì mới ko , rồi báo lại các bác sau ?

Comment

bạn cho mọi người cái hình bo nguồn lên mình xem nào!
                hãy làm theo cách của bạn!

Comment

trước tiên mình xin cảm ơn anh ( tjeunjnzah ) và mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ mình trong mấy ngày qua , và hôm nay đã có thành quả . là máy đã chạy okee rồi , không hư bo nguồn cũng chẳng hư bo khiển , mà em nó nằm ngay ic giải mã phím có dán băng keo giấy ( em nó nằm ngay đây các anh ah ) ?

Comment

Về tác giả

Collapse

thienhoangdt Tìm hiểu thêm về thienhoangdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X