Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bệnh xì cao áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bệnh xì cao áp

Cái tivi LG nhà mình nó pi xì cao áp(ở cuống núm cao áp) điện phóng mạnh lắm và khi mình bật tivi lên màn hình nó chỉ sáng từ từ khoảng 5p sau mới nhin rõ được không biêt có phải do xì cao áp nên nó vậy không và minh đang định sửa cái núm cao áp đó bằng cách bôi keo silicon vào núm cho khỏi phóng điện liệu có sao không . Mình mong mọi người cho ý kiến vì mình mới vào nghề nên còn non lắm .thanks nhiều

bôi cẩn thận ko lại tivi ra sân nha..........tắt điện đi mà làm
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

Comment

vậy là bôi được hả ah mình hỏi thêm màn hình tivi lúc bật lên sáng rất lâu nó có liên quan đến cái j k vậy

Comment

Cái bệnh mờ là do đế đèn hình, ko phải do cao áp, còn cao áp xì thì có thể bôi keo Si, nhưng phải chùi sạch rồi xì khô trước đã.
        Chán ko buồn ký.

Comment

bạn làm nhiều nên mua keo cao áp về mà dùng. bạn có thể dùng RP7 vệ sinh rồi sấy khô dán keo vào là ok mà

Comment

Vệ sinh lối vào cao áp (ở đèn hình) bằng xăng, vệ sinh chụp cao su và dây cao áp bằng giẻ mềm, sấy khô, bôi keo silicon, lắp chụp cao su, xoay qua xoay về rồi ấn xuống.
            Trị bệnh hình lên chậm: thay đế đèn hình trên board mạch (chú không phải cái gắn vào đèn thủy tinh đâu nhe )
            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Cảm ơn mọi người mình đã bôi thử và đã thành công cái núm cao áp còn về vấn đề hình lên châm mình chưa sửa được chẳng nhẽ thay cả cái đế đền hình ah chi phí khoảng bao nhiêu vậy bạn . Ah có việc này mình muốn nhờ các bạn mình đang học điên tử truyền hình vì thế rất cần tài liệu để tham khảo bạn nào có chia sẻ mình với chứ mình học không có tài liệu nhiều j cả nếu có các bạn gửi qua hòm thư : dinhtungtran93@yahoo.com nhé thanks vì bài viết

Comment

cái cao áp bị xì đó bạn coi đầu kim loại chỗ trong ** cao su có bị rỉ sét ko . đánh cho sach ! trước khi bôi keo nhớ xả điện đi đã nhé ! còn bệnh lâu mới lên hình theo mình bạn nên khò cái đế sau đuôi màn hình trước cho hết bị ẩm . coi có chân nào của đế đó bị hở hoặc nứt thiếc ko hàn lại ! nếu có đế đó thì thay luôn
                " với điện tử ... chỉ ĐAM MÊ thôi là chưa đủ "

Comment

Nguyên văn bởi dinhtungtq93 Xem bài viết
                  về vấn đề hình lên châm mình chưa sửa được chẳng nhẽ thay cả cái đế đền hình ah chi phí khoảng bao nhiêu vậy bạn .
                  Mua cái đế như thế này để thay.
                  Click image for larger version

Name:	CRT socket.jpg
Views:	1
Size:	3.7 KB
ID:	1382788
                  Xả mối hàn đế cũ trên board đuôi đèn, lấy đế cũ ra, lắp đế mới vào rồi hàn lại như trước là xong. Giá một vài chục ngàn tùy loại.
                  Chú ý cầm cái đế cũ đi mua cái mới cho giống thì mới lắp được, vì có nhiều loại, không lắp lẫn được.
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhtungtq93 Tìm hiểu thêm về dinhtungtq93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X