Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai giúp mình vơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai giúp mình vơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

cho mình hỏi con " ic mành" của màn hình crt nó ra sao và hay nằm chổ nào. chụp kiẻu làm sao để post lên cho mọi người thấy chỉ giúp tớ với đc ko ,
    cảm ơn mọi người nhiều. giúp dùm mình với

Nguyên văn bởi leenin2001 Xem bài viết
    cho mình hỏi con " ic mành" của màn hình crt nó ra sao và hay nằm chổ nào. chụp kiẻu làm sao để post lên cho mọi người thấy chỉ giúp tớ với đc ko ,
    cảm ơn mọi người nhiều. giúp dùm mình với
    Đã chỉ rồi mà không tìm thấy thì đành bó tay thôi , trong cái màn hình đó chỉ có con IC mành là 7 hoặc 9-10 chân thôi , nó nằm kẹp với miếng nhôm làm mát đó , có thể là TDA 8172 TDA 9302 hoặc TDA 8468 v.v

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
      Đã chỉ rồi mà không tìm thấy thì đành bó tay thôi , trong cái màn hình đó chỉ có con IC mành là 7 hoặc 9-10 chân thôi , nó nằm kẹp với miếng nhôm làm mát đó , có thể là TDA 8172 TDA 9302 hoặc TDA 8468 v.v
      Click image for larger version

Name:	Photo0665.jpg
Views:	2
Size:	70.4 KB
ID:	1384896
      cảm ơn bạn. tớ tìm ra nó rồi . cái màn hình crt compad của tớ có 8 chân kẹp dí theo thanh nhom tản nhiệt. tớ dòm ko có vẻ gì là hơ chân cả. tớ hàn lại rồi mà dẫn ko hết bệnh co màn hình lên trên , ngoài nguyên nhân do ic mành thì còn do nguyên nhân nào nữa ko dậy bạn.
      cảm ơn bạn

Comment

Nguyên văn bởi leenin2001 Xem bài viết
        [ATTACH=CONFIG]73993[/ATTACH]
        cảm ơn bạn. tớ tìm ra nó rồi . cái màn hình crt compad của tớ có 8 chân kẹp dí theo thanh nhom tản nhiệt. tớ dòm ko có vẻ gì là hơ chân cả. tớ hàn lại rồi mà dẫn ko hết bệnh co màn hình lên trên , ngoài nguyên nhân do ic mành thì còn do nguyên nhân nào nữa ko dậy bạn.
        cảm ơn bạn
        sửa phần mành củng phức tạp đấy,phải kiểm tra nguồn nuôi mành-cuộn lệch mành- tụ- trở- diode-cuối cùng thay ic.
        kôg thể đoán chính xác được,bạn kiểm tra cuộn lệch mành xem có bị đứt 1 bên kôg.

Comment

tờ hàn lại rồi nói chung ổn ko bị hẹp lại .mà có đều nó giống triệu chứng ban đầu rồi lâu co lại. là màn hình hay nháy nháy dựt kiểu sao đó,hồi lâu bị dậy rồi dần màn hình co lại. hay do hàn lại ko tốt nhỉ , cho mình hỏi cuộn lêch mành vị trí đặc điểm ra sao dậy bạn .tkss bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

leenin2001 Tìm hiểu thêm về leenin2001

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X