Thông báo

Collapse
No announcement yet.

KỸ thuẬt vỀ sỬ dỤng mÁy chÉp rom

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• KỸ thuẬt vỀ sỬ dỤng mÁy chÉp rom

Mấy anh ơi, e mới ra nghề mới toanh! e ở vùng xa TP nên đôi khi gạp vấn đề về rom, nhờ mấy huynh giúp đỡ và mỗi ngày dạy cho em một ít để e...làm đồ nghề. Lúc e còn học nghề, e chỉ biết chép từ rom có sẵn qua rom khác thôi! Giờ mấy a chỉ giáo giúp, e phải bắt đầu như thế nào vậy mấy anh? giúp em với!

Nguyên văn bởi PA_2484 Xem bài viết
    Mấy anh ơi, e mới ra nghề mới toanh! e ở vùng xa TP nên đôi khi gạp vấn đề về rom, nhờ mấy huynh giúp đỡ và mỗi ngày dạy cho em một ít để e...làm đồ nghề. Lúc e còn học nghề, e chỉ biết chép từ rom có sẵn qua rom khác thôi! Giờ mấy a chỉ giáo giúp, e phải bắt đầu như thế nào vậy mấy anh? giúp em với!
    đầu tiên bạn phải mua máy chép rom

Comment

Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
      đầu tiên bạn phải mua máy chép rom
      Sau đó mua máy tính
      hotline: 0938888333
      0944999598
      sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
      địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
      cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Trên mạng có rất nhiều thông tin cho vấn đề này mà! Theo mình bạn nên mua MiniPro TL866, mình thấy nó dế xài và thông dụng cho dân điện tử mình nữa. Chúc bạn thành công!

Comment

Em đã có máy tính rồi máy anh ah, em vừa mới ghé tiệm linh kiện mua máy chép nhưng kg có loại MiniPro TL866 mà chỉ có board Minh Tân em lấy về thử mà kg kết nối vào máy tính được. Mong các AE cao thủ chỉ giáo. Cám ơn các Huynh: votricuong; hungkito; nhuelm.

Comment

Em đã có máy tính rồi máy anh ah, em vừa mới ghé tiệm linh kiện mua máy chép nhưng kg có loại MiniPro TL866 mà chỉ có board Minh Tân em lấy về thử mà kg kết nối vào máy tính được. Mong các AE cao thủ chỉ giáo. Cám ơn các Huynh: votricuong; hungkito; nhuelm.
            Muốn máy tính nhận được thiết bị ngoại vi như board Minh Tân của bạn thì trước tiên bạn phải cài driver, cách cài như sau:
            1- Đối với WindownXP thì bạn vừa mới cắm board vào cổng USB thì tự động hiện lên cửa sổ để cài, bạn chọn OK, sau đó: => next => ...=> Finish là xong.
            2- Đối với Windown7:
            Start => nhấp phải chuột vào Computer => chọn Properties => Device Manager => chọn Serial Demo => nhấp phải rồi chọn Update Driver Software….
            Chọn Browse My Computer …. => nhấp Browse…. => Tìm đến thư mục “NT ,2000,XP,VISTA,7” trên CD => OK => Next để cài driver….
            Chú ý ; Nếu sau khi cài driver xong mà máy vẫn báo chưa kết nối thì bạn nên set lại cổng COM cho thiết bị này phải nhỏ hơn 8 là được .
            Nếu bạn kg cài được thì Alo: 01652030103, cho mình Key TeamViewer để cài từ xa cho bạn. OK!
            Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
            Tel: 01652.030103

Comment

Em đã làm thử rồi nhưng hổng được. làm đi làm lại nhiều lần mà không được anh à. em không biết teamviewr là gì cả.

Comment

Em đã làm thử rồi nhưng hổng được. làm đi làm lại nhiều lần mà không được anh à. em không biết teamviewr là gì cả.
                Thử làm lại 1 lần nữa nha! Bạn gỡ bỏ File cài lúc nãy đi nha! Sau đó tắt chức năng diệt virus của máy tính luôn nha, cài lại như ban đầu sẽ OK. Chúc bạn thành công!

Comment

Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
                  Thử làm lại 1 lần nữa nha! Bạn gỡ bỏ File cài lúc nãy đi nha! Sau đó tắt chức năng diệt virus của máy tính luôn nha, cài lại như ban đầu sẽ OK. Chúc bạn thành công!
                  em đa cài được rồi. thank huynh thanhtam6875.

Comment

em đa cài được rồi. thank huynh thanhtam6875.
                    Kg có chi, Xin chúc mừng bạn!

Comment

Về tác giả

Collapse

PA_2484 Tìm hiểu thêm về PA_2484

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X