Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nguồn Sam 21 xin cầu cứu.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguồn Sam 21 xin cầu cứu.

Cứu em các Bác ơi. Con Sam 21inch chạy tổng 8873, nhớ 24c08, IC nguồn 0765RT bị hư nguồn. Em cách ly B+ thì đủ 110, hàn B+ lại, bỏ C sò ra cũng đủ 110. Đóng B+ và sò ngang vào thì nguồn giựt giựt chứ ko lên 110. Sao giờ các Bác ?

thử tải giả trước đả, chừng nào B+ đủ 110 mới đóng sò dòng vào tính tiếp. kiểm tra tụ nguồn đường 110v nên thay mới.

Comment

Em thử tải giả rồi Bác. 110 OK Bác ơi.

Comment

Nguyên văn bởi trongtin.dtl Xem bài viết
        Em thử tải giả rồi Bác. 110 OK Bác ơi.
        đo kỹ sò ngang C-E với tụ đệm có bị rò rỉ không , nếu sò và tụ vẫn tốt thì cục FBT hư rồi .bị chạm cuộn dây , khi sò chạy nó mới kéo chập nguồn

Comment

OK. Nó bị hư FBT thật. Em thay cuộn FBT gốc ( BSC25 - Z1003 B ) bằng T1010A thì nó chạy. Nhưng giờ màn hình nhiểm từ đỏ loè luôn. Hic, chắc chết quá các Bác.

Comment

OK. Nó bị hư FBT thật. Em thay cuộn FBT gốc ( BSC25 - Z1003 B ) bằng T1010A thì nó chạy. Nhưng giờ màn hình nhiểm từ đỏ loè luôn. Hic, chắc chết quá các Bác.
            nhiễm từ thì a thay xóa từ là OK

0934 109289
            TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

nhiễm từ đỏ lòe thì khỏe rồi , bạn thay trở khử từ , cục vuông màu đen nối vào dây khử từ là màn hình sẽ xanh lại ngay .

Comment

Xong rồi các Bác. Thanks các Bác nhiều nhé.

Comment

Khoan đã các Bác ơi. Chiến thắng thế này cũng chưa vẻ vang lắm.
                  Hồi chiều em làm nguồn xong rồi đem giao cho khách, chạy 1 lúc lại hỏng thì ra là hư FBT. Nhưng vấn đề là em muốn biết tại sao nó lại hư FBT ? Có phải do sai sót trong quá trình sửa nguồn chăng ? Mà trc đó em cũng chỉ thay mỗi cuộn dây thôi mà. Em chỉ sợ mình làm chưa kỹ lại chết thêm cái FBT thì khốn.

Comment

Khoan đã các Bác ơi. Chiến thắng thế này cũng chưa vẻ vang lắm.
                    Hồi chiều em làm nguồn xong rồi đem giao cho khách, chạy 1 lúc lại hỏng thì ra là hư FBT. Nhưng vấn đề là em muốn biết tại sao nó lại hư FBT ? Có phải do sai sót trong quá trình sửa nguồn chăng ? Mà trc đó em cũng chỉ thay mỗi cuộn dây thôi mà. Em chỉ sợ mình làm chưa kỹ lại chết thêm cái FBT thì khốn.
                    ban oi nguon sam voi nguon tq thuong bi hu lam do chinh la do bft voi tu loc nguon. khi nguon hu thi nen kt toi fbt cao ap net tum lum @@ hen la k giet luon so ngang

Comment

Hiện tại mình có cái tivi sam hiện tượng mở lên có tiếng kêu xè xè, thay hết linh kiện phần nguồn thử tải giả ok, sau đó cho chạy thử ok nhưng được chừng 10 phút thì màn hình bị giật liên hình và bị thu hẹp lại. Mình thay cả FBT và con tụ 1600V luôn nhưng vẫn kg được. Giờ khi bật lên thi nguồn phát ra tiếng kêu như ban đầu và tivi lên xanh nhật giật co vô xong tắt luôn chỉ còn đóm sáng ở giữa. AE nào gặp tình trạng này rồi xin giúp với. Tải giả thì tét ok, diện áp đầy đủ.
                      Điện

Comment

thế núc ngắt cón 110 hay biij tụt hoặc mất

Comment

Đã xong em nó rồi, yoke bi cháy nên chạm phá hư tùm lum tùm la. làm nguốn cứ kêu xè xè mãi bực cả mình. thay mới tất cả thì chạy được 1 lúc lại hư nữa.
                          Điện

Comment

Về tác giả

Collapse

trongtin.dtl Tìm hiểu thêm về trongtin.dtl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X