Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tìm sò nguồn tương đương on4959!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tìm sò nguồn tương đương on4959!

em đang gặp phải con hitachi c2065ms bị giăng hồi do hư tụ loc 180v,xong thì bị ko vô đài do hư tunner,sửa tunner xong cấm điện thử thì lại đứt cầu chì,kt thấy sò nguồn on4959 hư.nhờ anh em tư vấn giúp mình là con này có thể thay tương đương bằng con nào nếu không tìm được on4959.nhờ anh em giúp mình.

Nguyên văn bởi namnua90 Xem bài viết
    em đang gặp phải con hitachi c2065ms bị giăng hồi do hư tụ loc 180v,xong thì bị ko vô đài do hư tunner,sửa tunner xong cấm điện thử thì lại đứt cầu chì,kt thấy sò nguồn on4959 hư.nhờ anh em tư vấn giúp mình là con này có thể thay tương đương bằng con nào nếu không tìm được on4959.nhờ anh em giúp mình.
    sò này tên lạ quá , không biết thuộc dạng nào , BJT hoặc FET , kích thước lớn hay nhỏ nên không dám góp ý rồi . bạn nhìn dưới mạch điện chỗ chân sò có ghi chú gì không , tôi đoán nó là sò thông thường BJT .

Comment

trên lưng có 2 dòng:on4959 và phm0035 d1.trên mạch ký hiệu q903 ,chân ký hiệu b,c,e bác à.

Comment

Nguyên văn bởi namnua90 Xem bài viết
        trên lưng có 2 dòng:on4959 và phm0035 d1.trên mạch ký hiệu q903 ,chân ký hiệu b,c,e bác à.
        nếu vậy thì bác chọn vài số sau dễ kiếm nhất sẽ chạy được C5287, C5297 , D1710, 1802FX ,J6812 v.v nói chung các sò nguồn BJT của các máy khác lắp đều có thể được bác à .

Comment

cám ơn bác nhé.để mai mình thư.

Comment

Về tác giả

Collapse

namnua90 Tìm hiểu thêm về namnua90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X