Thông báo

Collapse
No announcement yet.

anh em diễn đàn giúp em con LG này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh em diễn đàn giúp em con LG này với

máy LG 21FD1RB tổng LG631 mành LA78040 nguồn STR 6753

hiện tượng nó bị uốn hình ( từ bên này sang bên kia của màn) chạy từ dưới lên trên ( có khi từ trên xuống dưới) - em có cái ảnh để các bác nhìn cho dễ ở bên dưới
    nhìn cái cây cột mà nó cong queo uốn lượn mà tức mắt quá ạ

em cầy tất cả tụ hóa+ gốm quanh ic mành, hàn lại mạch, chép lại nhớ, kiểm tra lái đo nguồn đủ, mà vẫn chưa biết nó bị lỗi con nào, mong các bác chỉ giáo em với ạ

Nguyên văn bởi hanaka Xem bài viết
    máy LG 21FD1RB tổng LG631 mành LA78040 nguồn STR 6753

hiện tượng nó bị uốn hình ( từ bên này sang bên kia của màn) chạy từ dưới lên trên ( có khi từ trên xuống dưới) - em có cái ảnh để các bác nhìn cho dễ ở bên dưới
    nhìn cái cây cột mà nó cong queo uốn lượn mà tức mắt quá ạ

em cầy tất cả tụ hóa+ gốm quanh ic mành, hàn lại mạch, chép lại nhớ, kiểm tra lái đo nguồn đủ, mà vẫn chưa biết nó bị lỗi con nào, mong các bác chỉ giáo em với ạ
    Đây là hiện tượng HUM .(Gợn xoay chiều với tần số 50Hz)..Hiện tượng này ngày xưa thường gặp nhiều ở máy nội địa. Bạn kiểm tra tụ hóa phần nguồn và cả tụ lọc đường nguồn cấp cho IC tổng nữa. Chúc bạn sớm thành công.!

Comment

Nguyên văn bởi tu_audio Xem bài viết
      Đây là hiện tượng HUM .(Gợn xoay chiều với tần số 50Hz)..Hiện tượng này ngày xưa thường gặp nhiều ở máy nội địa. Bạn kiểm tra tụ hóa phần nguồn và cả tụ lọc đường nguồn cấp cho IC tổng nữa. Chúc bạn sớm thành công.!
      anh ơi tụ hóa phân nguồn là tụ nào hả anh, tụ lọc nguồn cho ic tổng đún là em chưa kiểm tra thật

Comment

chẳng lẽ là tụ 400v/220uf nguồn sơ cấp hả

Comment

Nguyên văn bởi tu_audio Xem bài viết
          em làm được rồi bác ạ, nó yếu hay hỏng gì đó con tụ Lọc nguồn chính 220uf/450v , em thay con khác vào được rồi ạ, trân thành cảm ơn bác, chúc bác mạnh khỏe và thành đạt

Comment

Về tác giả

Collapse

hanaka Tìm hiểu thêm về hanaka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X