Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL xin giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TCL xin giúp đỡ

Tình hình em có cái TCL model 21M83S, nguồn CQ1265, tổng OT 17M28 có hiện tượng khi bật công tắc nguồn B+110v có 40v, ấn vào CH 110v có đủ rồi lại tụt ngay về 40v ngay, em đã làm đường hồi tiếp thay 431 và hầu hết R rồi mà vẫn không được (đã cô lập đường B+110v để sửa), vậy ae nào đã gặp hay biết xin chỉ giúp với em xin cảm ơn.

bạn nên thay tụ 300v và tụ b+ khi bạn cách ly có cho tải giả kô

Comment

Nguyên văn bởi ting Xem bài viết
      bạn nên thay tụ 300v và tụ b+ khi bạn cách ly có cho tải giả kô
      Khi cách ly em cũng có đấu bóng điện vào làm tải giả, tụ nguồn thì em đã thay còn tụ B+ thì chưa, vì nhìn nó đang còn "đẹp"hi.hi...để em xem lại cái đã rồi em báo sau

Comment

máy bác bị bảo vệ nguồn có thể ok rồi đó. bác vệ xinh lại bo, hàn lai bo hàn fbt mành cuộn dảive

Comment

Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
          máy bác bị bảo vệ nguồn có thể ok rồi đó. bác vệ xinh lại bo, hàn lai bo hàn fbt mành cuộn dảive
          Thâtl sự xin lỗi ae vì từ hôm giờ máy tính của em bị hỏng mới sửa về, với lại mấy hôm gặp mấy cái đám cưới đi liên tục ông khách này cũng thông cảm cho vì nhà có 2 cái, thế là em sủa mấy cái khác rồi hôm nay mới đưa con này ra cày tiếp, em lấy bo 5 dây đáu thử thì máy chạy nhưng chỉ nháy chớp sáng 1/3 màn hình phía trên hình co lại như hình thang, em nghĩ có khi do lái tia nhưng chưa có thay thử ko biết có chính xác không các bác?

Comment

Về tác giả

Collapse

dientuquyhop Tìm hiểu thêm về dientuquyhop

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X