Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em về con LG với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em về con LG với

tình hình là em gặp 1 con LG mà bị sụt áp ở đầu ra ( uot ) của con LA7808 lên không có áp vào tổng được đầu vào của nó sấp sỉ 10V
    em đã tháo các đường của nó để kiểm tra nhưng nó vẫn bị sụt áp như kiểu tivi đang ở chế độ chờ hoặc cần cái gì đó kích vào vậy
    vậy mong AE giúp đỡ
    Thank ACE nhiều

nguồn 8v sẽ có 1 lệnh mở nguồn thì mới có được. kiểm tra nguồn cấp trước xem có trưa. có thì nạp nhớ thử và kiểm tra trân mở nguồn 8v có chạm ko

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhieu1 Xem bài viết
      tình hình là em gặp 1 con LG mà bị sụt áp ở đầu ra ( uot ) của con LA7808 lên không có áp vào tổng được đầu vào của nó sấp sỉ 10V
      em đã tháo các đường của nó để kiểm tra nhưng nó vẫn bị sụt áp như kiểu tivi đang ở chế độ chờ hoặc cần cái gì đó kích vào vậy
      vậy mong AE giúp đỡ
      Thank ACE nhiều
      bạn đã đi đúng dg rồi đó,đúng là nó cần 1 cái j đó,tư duy tiếp xem cái đó là j là ok,hãy làm theo cách của mình,hết khả năng chưa ra v/đ thì mới hỏi tiếp.Trực tiếp m làm mới nhớ sâu.........
      Đỗ Ngọc Hiếu
      Từ Sơn, Bắc Ninh
      Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhieu1 Xem bài viết
        vậy mong AE giúp đỡ
        Thank ACE nhiều
        câu hỏi của bạn chưa rõ ràng , con 7808 đó là loại 3 chân hay 4 chân , nếu 3 chân thì có áp vào chân IN thì chân OUT phải có áp , khi hở tải hoặc tải đúng của nó , nếu khi hở tải hoặc tải dòng nhỏ mà không có áp ra thì nó bị hư , còn loại 4 chân thì chân 4 phải có áp điều khiển (áp+) đưa vào thì chân OUT mới có áp ra . chú ý là áp vào phải có trước đã , còn áp vào có nhưng lại mất hoặc sụt quá nhiều khi có tải thì cần xem lại đường nguồn cấp cho 7808 này .

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenhieu1 Tìm hiểu thêm về nguyenhieu1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X